Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Tại sao câu lệnh SQL trên nền VBA này không thực hiện được?
(27-07-12, 10:06 AM)Xuân Thanh Đã viết: Cái sai lớn nhất của bạn là bạn gán biến sql cho 4-5 câu lệnh truy vấn thì làm sao nó hiểu được? Nên tách nó ra rõ rang từng câu truy vấn một. Thử lại xem.
Thân

em cũng chạy 1 đoạn mã như trên nhưng nó báo lỗi "query input must contain at least one table or query"
các bác hướng dẫn hộ em,em đang rất cần.cảm ơn nhiều
Chữ ký của bignosevinatex Xin chào, mình là bignosevinatex, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 18-03 -13.
Những người đã cảm ơn
(30-07-12, 09:37 AM)tsingle Đã viết: Nhưng mình vẫn không hiểu tại sao khi form sử dụng data từ một table thì không thể thực hiện câu lệnh sql trong form tác động lên table đó nhỉ, trong khi sử dụng VBA thì bình thường, ai biết về vấn đề này trả lời giúp mình với.
Tôi thử sử dụng đoạn code của bạn thì thấy không có vấn đề gì, lệnh truy vấn Append chạy tốt. Liên quan đến vấn đề bạn hỏi, tôi có thể chia sẻ như sau:
Form chỉ là công cụ để giúp người dùng tương tác với các bảng và đối tượng khác một cách dễ dàng. Việc thực thi các đoạn mã lệnh truy vấn trong VBA cũng như khi dùng Truy vấn riêng là như nhau, không có gì là hạn chế cả, trừ khi bạn có các quan hệ đòi hỏi dữ liệu phải được bảo toàn (data integrity).
Nếu bạn muốn làm rõ hơn vấn đề này, hãy thiết kế một form thể hiện tình huống bạn làm không được, từ đó tôi sẽ giải thích xem tại sao.
Xin chia sẻ thể nhé!
Chữ ký của paulsteigel ====================
Quốc gia hưng vong
Thất phu hữu trách
====================
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Thủ Thuật] Tạo thanh tiến trình trên Form (Progress bar) khi xử lý dữ liệu ongke0711 18 1,503 21-10-16, 10:17 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Thủ Thuật] Demo Hàm report tự canh đều chiều cao ( Không kẻ line)) maidinhdan 34 1,490 20-10-16, 11:01 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] lệnh tìm kiếm và hiển thị kết quả tìm kiếm trên form tvn_hut 12 1,014 25-06-16, 12:22 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Hỏi] Sử dụng ngày trong truy vấn qua VBA tại sao không đúng? luonguct 5 325 09-06-16, 06:24 PM
  [Hỏi] Hiện ảnh trên form ngay sau khi insert đường link hình tvn_hut 18 776 09-03-16, 11:34 AM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ