Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cho hỏi việc cập nhật dữ liệu trên form !
Các bạn cho mình hỏi :
- Mình có 1 form để nhập dữ liệu, trong trường hợp khi nhập từng record sẽ có một số record hơi giống nhau chỉ khác nhau một, hai field; mình muốn là khi nhập dữ liệu 1 record xong, nhấn nút "Lưu",

Tiếp đó nhấn nút "Nhập dữ liệu" mình chọn lại bản ghi vừa lưu ( nút " trở lại" )nhưng chỉ sửa lại 1, 2 filed, không cần phải đánh lại từ đầu...như vậy phải làm thế nào, nhờ các bạn mách nước dùm! Mính thử làm thì khi sửa nó sẽ sửa dữ liệu ngay record đó chứ không cập nhật thêm record mới.

Các nút lệnh "Lưu", "Trở lại", Tiếp Theo"...mình đã làm xonng và chạy bình thường !

Cám ơn các bạn, cám ơn diễn đàn !
Chữ ký của daiphong1979 Này gió ơi cho ta nhờ chút việc,
Việc nhỏ thôi nhưng là cả tấm lòng,
Khi gió về nép bên cạnh người ấy,
Gió thì thầm ta nhớ ấy biết bao.

Những người đã cảm ơn
Vấn đề này đơn gian ah.
Bạn chú ý khi thiết kế form cập nhật dữ liệu ở dạng Datasheet view là được.
Khi bạn nhập dữ liệu sẽ ở dạng excel, khi đó bạn chỉ việc chọn copy và paste sau đó sửa theo ý của bạn là được.
Chúc bạn thành công và học giỏi.
Chữ ký của gialilama Xin chào, mình là gialilama, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-02 -12.
Những người đã cảm ơn
Cám ơn bạn !
Tuy nhiên, ý mình là các phần data của các field trên một form nhập liệu (form của mình không phải dạng datasheet), vì vậy khi nhập dữ liệu của record kế tiếp có nội dung tương tự record trước đó, thì khi sửa lại sẽ cập nhật là một rcord mới của table cần nhập liệu ! Mình đã thử mày mò viết code mà không đươc.

Các bạn giúp mình với nhé !

Những người đã cảm ơn
Nhờ các bạn trên diễn đàn, mách nước hướng dẫn thêm nhé !

Xin cám ơn !

Những người đã cảm ơn
Phù, dò dẫm mãi em mới là thêm một nút copy nữa , khi nhập mới thì dủng nhấn nút nhập mới, nếu muốn copy thì sử dụng nút copy và chỉ cần chỉnh sửa chút đỉnh là ...được, có điều là phải quay lại table để chình cái main key thành duplicate !
Code :

Private Sub Command75_Click()

DoCmd.RunCommand acCmdSelectRecord
DoCmd.RunCommand acCmdCopy
DoCmd.RunCommand acCmdRecordsGoToNew
DoCmd.RunCommand acCmdSelectRecord
DoCmd.RunCommand acCmdPaste

End Sub

Các bạn xem và xin hỏi có cách nào hay hơn nữa nhé !

Những người đã cảm ơn
(14-07-12, 05:20 PM)daiphong1979 Đã viết: Các bạn cho mình hỏi :
- Mình có 1 form để nhập dữ liệu, trong trường hợp khi nhập từng record sẽ có một số record hơi giống nhau chỉ khác nhau một, hai field; mình muốn là khi nhập dữ liệu 1 record xong, nhấn nút "Lưu",

Tiếp đó nhấn nút "Nhập dữ liệu" mình chọn lại bản ghi vừa lưu ( nút " trở lại" )nhưng chỉ sửa lại 1, 2 filed, không cần phải đánh lại từ đầu...như vậy phải làm thế nào, nhờ các bạn mách nước dùm! Mính thử làm thì khi sửa nó sẽ sửa dữ liệu ngay record đó chứ không cập nhật thêm record mới.

Các nút lệnh "Lưu", "Trở lại", Tiếp Theo"...mình đã làm xonng và chạy bình thường !

Cám ơn các bạn, cám ơn diễn đàn !

Mình đã làm việc này rồi. Gợi ý cho nhé. Bạn viết mã cho nút Nhập DL. Khai báo 1 số biến kiểu String và gán các biến này lần lượt là những Textbox trên Form nhập liệu. Sau đó Go to ac NewRecord, Rồi bạn lần lượt gán từng field tương ứng với các biến ở trên.là xong.
Chữ ký của thanhliem0906 Xin chào, mình là thanhliem0906, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-01 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 0 12 8 Giờ trước
Bài mới nhất: NganNguyen
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 43 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 193 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 164 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ