Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Lấy dữ liệu trong combo box
Chào Noname, chào các bạn!
đầu tiên mình cám ơn các bạn đã đọc câu hỏi của mình.
Mình có một combo (file hình), cột địa chỉ các dòng thì giống nhau, nhưng tên đường và quận huyện thì khác nhau. Vấn đề mình muốn khi rê chuột tới dòng nào thì khi ok, thông tin của dòng đó sẽ được Dlookup lên form. Mình làm sự kiện : Apter update :
txtduong = DLookup("[duong/ap]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi]")
txtphuong = DLookup("[phuong/xa]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi]")
txtquan = DLookup("[quan/huyen]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi]")
trong đó
- NhapTT : form nhập thông tin
- txtduong, txtphuong, txtquan là các textbox
- GROUPDIACHI3 : là tên một table chứa các cột : duong/ap; phuong/xa; quan/huyen

Nhưng kết quả không như ý, Dlookup chỉ hiểu hình như một dòng đầu tiên để đưa lên form, cho dù con chuột của mình có rê xuống cuối! Mong Noname và các bạn giúp mình vấn đề này.Xin chân thành cám ơn!

File đính kèm Thumbnail(s)

Chữ ký của yeubongdo01 Xin chào, mình là yeubongdo01, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-07 -11.
Những người đã cảm ơn
Mã:
txtduong = DLookup("[duong/ap]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi].Column(1)")
txtphuong = DLookup("[phuong/xa]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi].Column(2)")
txtquan = DLookup("[quan/huyen]", "GROUPDIACHI3", "[diachi] =[Forms]![NhapTT]![cbodiachi].Column(3)")
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn yeubongdo01 , nghancntt

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 198 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 353 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 175 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ