Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] cách tạo tên trường trong Query
Chào các bạn
Mình đang tạo 1 query (ví dụ gồm các trường: SoLuong, DonGia, ThanhTien, Thue=ThanhTien/10, ConLai=ThanhTien-Thue)
Lúc này chạy query nó báo lỗi không có trường Thue (mình nhớ trước kia học Thầy có chỉ cách khai báo tên trường mới trong query mà giờ không nhớ)
Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình nhé
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn
SoLuong, DonGia, ThanhTien, Thue: [ThanhTien]/10, ConLai: [ThanhTien]-[Thue])
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn
đúng rồi đó. bạn bỏ dấu = thành dấu : là được mà. Bình thường bạn khôngg cần đánh chữ còn lại mà bạn chỉ cần lấy trường [thanhtien]- [thue]= express1. bạn thay chữ express1 bằng chữ conlai là được. nhớ là đừng xóa cái dấu ":" đi nhé. chúc bạn vui vẻ
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(25-06-12, 03:26 PM)khanhduycsgt Đã viết: SoLuong, DonGia, ThanhTien, Thue: [ThanhTien]/10, ConLai: [ThanhTien]-[Thue])

Với công thức này nó báo lỗi không có trường THUE anh cảnh sát giao thông à?

(25-06-12, 03:32 PM)quanghoasla Đã viết: đúng rồi đó. bạn bỏ dấu = thành dấu : là được mà. Bình thường bạn khôngg cần đánh chữ còn lại mà bạn chỉ cần lấy trường [thanhtien]- [thue]= express1. bạn thay chữ express1 bằng chữ conlai là được. nhớ là đừng xóa cái dấu ":" đi nhé. chúc bạn vui vẻ

Em nhầm tí, trong dòng total em chọn Group By nên nó báo lỗi, em chọn lại là Expression nên ok rồi
Cám ơn các bác
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tạo Menu dạng TreeView bằng Query (không dùng ActiveX) ongke0711 3 243 6 Giờ trước
Bài mới nhất: toanle
  Cách đề tạo Combo Box và List Box Tương ứng Godspear 1 37 6 Giờ trước
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 35 Hôm nay, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 614 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Query hiện lên trên form? feeling 4 164 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ