Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
huong dan sửa lỗi form baocaonhap
mấy bác ơi coi dùm e cái form báo cáo nhâp này nó bị sao ấy khi mình nhấp vô chon in tất cả thì ko bị lỗi gì còn khi chọn in tungay...denngay thì nó lại bị lỗi ah, mong mấy bác coi hộ và hướng dẫn e sửa lỗi với, và đây là hình ảnh bị lỗi và file bài của e đây ah, mong mấy bác giúp đỡ với, hình ảnh lỗi đây ah
[Hình: m]

bài của e đây ah
http://maxup.vn/tai-ve/6kfqb4feixrfl8i/do_an_2.mdb.html
Chữ ký của cuongvan09 Xin chào, mình là cuongvan09, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-03 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn định dạng textbox Tungay và Denngay nhập theo dạng 99/99/9999 nên khi nhập vào và tìm kiếm sẽ không có ký tự / phân cách. Chẳng hạn: nhập là 28/05/2012 nhưng vào bộ nhớ tìm kiếm sẽ là 28052012. Chính vì thế phải chuyển về đúng định dạng ngày tháng; mình thử áp dụng hàm format() và cả format$() nhưng toàn báo lỗi Overflow, chỉ còn cách là cắt và ghép chuỗi.
Code cho nút Xem trong form F_BaoCaoNhap như sau:

Mã:
Private Sub Command4_Click()
Dim s1, s2, s As String 'Khai bao bien luu thong tin
s1 = Left(Tungay, 2) & "/" & Mid(Tungay, 3, 2) & "/" & Right(Tungay, 4) 'dd/mm/yyyy cua Tungay
s2 = Left(Denngay, 2) & "/" & Mid(Denngay, 3, 2) & "/" & Right(Denngay, 4) 'dd/mm/yyyy cua Denngay
s = "[Ngaynhap] BETWEEN #" & s1 & "# AND #" & s2 & "#"
If Me.Frame9 = 1 Then
DoCmd.OpenReport "R_BaoCaoNhap1", acViewPreview
Else
DoCmd.OpenReport "R_BaoCaoNhap", acViewPreview, , s
End If
End Sub
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn
(25-06-12, 01:51 PM)khanhduycsgt Đã viết: Bạn định dạng textbox Tungay và Denngay nhập theo dạng 99/99/9999 nên khi nhập vào và tìm kiếm sẽ không có ký tự / phân cách. Chẳng hạn: nhập là 28/05/2012 nhưng vào bộ nhớ tìm kiếm sẽ là 28052012. Chính vì thế phải chuyển về đúng định dạng ngày tháng; mình thử áp dụng hàm format() và cả format$() nhưng toàn báo lỗi Overflow, chỉ còn cách là cắt và ghép chuỗi.

Mã:
s1 = Left(Tungay, 2) & "/" & Mid(Tungay, 3, 2) & "/" & Right(Tungay, 4) 'dd/mm/yyyy cua Tungay
s2 = Left(Denngay, 2) & "/" & Mid(Denngay, 3, 2) & "/" & Right(Denngay, 4) 'dd/mm/yyyy cua Denngay
If Me.Frame9 = 1 Then
Else
End If
End Sub

em cảm ơn bác nhiều ah, nhưng mà e làm theo rồi mà ko đc bác ơi rồi còn có cách nào khác nữa ko bác, hay là mình chuyển kiểu đinh dạng sang kiểu khác đc ko bác
Cry_smileCry_smileCry_smileCry_smile
Chữ ký của cuongvan09 Xin chào, mình là cuongvan09, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-03 -12.
Những người đã cảm ơn
(25-06-12, 01:51 PM)khanhduycsgt Đã viết: Bạn định dạng textbox Tungay và Denngay nhập theo dạng 99/99/9999 nên khi nhập vào và tìm kiếm sẽ không có ký tự / phân cách. Chẳng hạn: nhập là 28/05/2012 nhưng vào bộ nhớ tìm kiếm sẽ là 28052012. Chính vì thế phải chuyển về đúng định dạng ngày tháng; mình thử áp dụng hàm format() và cả format$() nhưng toàn báo lỗi Overflow, chỉ còn cách là cắt và ghép chuỗi.

Mã:
If Me.Frame9 = 1 Then
Else
End If
End Sub

ah e cảm ơn bác nhiều ah, giờ thì e có cách khác để sửa lại rồi ah,cái đó thì mình chỉ cần chỉnh kiểu nhập của ngày tháng năm thôi ah, mình vẫn để theo kiểu nhập vậy thì nó cững ra nữa bác ah
Tongue_smileTongue_smileTongue_smileTongue_smileTongue_smile
Những người đã cảm ơn
uhm, mình hay để mặc định là không có theo định dạng nào cả, như thế sau này khi truy vấn sẽ dễ hơn, lỡ để rồi thì bạn làm theo cách của mình đi là được.
Chữ ký của khanhduycsgt Chào Guest, có mánh nào hay thì chia sẻ cho mình biết với nhé! Và hãy thanks bằng cách bấm nút Thanks để tỏ rõ mình là người lịch sự nào! ^^
Những người đã cảm ơn cuongvan09
(25-06-12, 03:13 PM)khanhduycsgt Đã viết: uhm, mình hay để mặc định là không có theo định dạng nào cả, như thế sau này khi truy vấn sẽ dễ hơn, lỡ để rồi thì bạn làm theo cách của mình đi là được.
ok e cảm ơn bác nhiều ah
StarStarStarStarStarStarStar
Những người đã cảm ơn
1/ textbox tungay và denngay nên format theo trường ngày trong table
2/ Trong report, thiếu dấu = trong controlsource của textbox tungay và denngay
3/ các phần khác chưa xem, không có ý kiến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 20 9 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 160 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 122 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ