Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chuyển số liệu tháng trước cho tháng sau
Các bạn cho mình hỏi, mình cần làm phần quền quản lý in hóa đơn tiền điện nhưng chưa biết làm cách nào để khi ta nhấn nút chuyển số liệu thì chỉ số mới của tháng hiện tại bằng chỉ số cũ của tháng sau . Mong các cao thủ hỗ trợ giải pháp
Chữ ký của jetly1988 Xin chào, mình là jetly1988, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-09 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn đưa file lên thì mọi người giúp đỡ được dễ hơn, vì ai cũng .... lười mà.
Ý tưởng cho bạn.
Khi bạn nhấn nút chuyển số liệu thì chạy query update với điều kiện chisocuoi của tháng n -1 bằng chiso của tháng n (n là tháng đang tính).
Chúc thành công.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn jetly1988
bạn sử dụng query update thử xem:
ngay chỗ Update to của trường "chỉ số trước" bạn gõ là =[chỉ số sau]
Chữ ký của papluoc Xin chào, mình là papluoc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 28-05 -12.
Những người đã cảm ơn jetly1988
(24-06-12, 10:36 AM)cpucloi Đã viết: Bạn đưa file lên thì mọi người giúp đỡ được dễ hơn, vì ai cũng .... lười mà.
Ý tưởng cho bạn.
Khi bạn nhấn nút chuyển số liệu thì chạy query update với điều kiện chisocuoi của tháng n -1 bằng chiso của tháng n (n là tháng đang tính).
Chúc thành công.

Cảm ơn bạn đã góp ý, mình dùng query update thì số dòng dữ liệu trong bảng tăng lên nhiều quá, nếu mình có 1000 khách hàng mà sử dụng vậy thì sau 1 năm số dòng dữ liệu lớn, mình có cách nào để mỗi tháng tự tạo một bảng mới, sau đó chuyển dữ liệu cho bảng đó không, còn file thì mình cũng chỉ mới có ý tưởng và làm thử bảng chuyển số liệu thôi vì cái này làm o được thì thiết kế làm gì đâu, nên cũng chưa có gì hết.

(24-06-12, 02:48 PM)papluoc Đã viết: bạn sử dụng query update thử xem:
ngay chỗ Update to của trường "chỉ số trước" bạn gõ là =[chỉ số sau]

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình có viết bài ở dưới bạn đọc rồi góp ý cho mình với nha
Chữ ký của jetly1988 Xin chào, mình là jetly1988, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-09 -11.
Những người đã cảm ơn
Lâu lắm mới vào lại diễn đàn.
Mình tham gia thế này:
tblKhachhang: MaKH, TenKH, Diachi, ....
tblChiso:MaKH,Nam,T01,T02...,T12 (Mã khách hàng, Năm, Tháng 01, ..., Tháng 12

Như vậy, mỗi năm 1 KH chỉ có 1 mẩu tin và đương nhiên bạn xác định được chỉ số sử dụng tháng sau - tháng trước (và đương nhiên nữa là chỉ số tháng trước là chỉ số cũ của tháng này).

Hơi muộn nhưng hy vọng giúp được bạn
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Lọc Hợp đồng theo điều kiện ngày tháng vuthaiha90 7 291 28-11-16, 05:31 PM
Bài mới nhất: vuthaiha90
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Xóa dữ liệu ở các bảng ChiMai 6 126 17-11-16, 05:12 PM
Bài mới nhất: Trần Linh
  Hướng Dẫn Lọc ngày tháng năm lùi một ngày so với ngày hiện tại và trừ thứ bảy, chủ nhật jeck09nt 3 126 21-10-16, 12:41 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo CHUYỂN BẢNG Che_Guevara 4 183 25-07-16, 12:47 AM
Bài mới nhất: tt1212

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ