Đánh giá chủ đề:
  • 4 Votes - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Dùng Chung CSDL khi đã Up lên SQL
Smile 
Chào các Bạn!
Tình hình là như thế này:
Mình xây dựng ứng dụng xong rồi, share table để chạy trên mạng nội bộ Ok rồi, nay mình muốn bảo mật hơn nên up các table lên SQL. Vậy làm cách nào để các máy dùng chung CSDL này vẫn sử dùng được khi đã up lên SQL?
Mong cáo bạn chỉ giúp, cảm ơn nhiều!
Chữ ký của Txgroup Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(22-11-10, 09:19 AM)Txgroup Đã viết: Chào các Bạn!
Tình hình là như thế này:
Mình xây dựng ứng dụng xong rồi, share table để chạy trên mạng nội bộ Ok rồi, nay mình muốn bảo mật hơn nên up các table lên SQL. Vậy làm cách nào để các máy dùng chung CSDL này vẫn sử dùng được khi đã up lên SQL?
Mong cáo bạn chỉ giúp, cảm ơn nhiều!

Bạn nên tìm đọc về cách up lên SQL Server, cách tạo ODBC (trong control pannel => administrator tool) và cách Link ODBC với Access. Mình đều đã có giới thiệu trong diễn đàn!
Tức là đường đi dữ liệu thế này,
MS SQL server <=> ODBC <=> Access

Sau này mọi ứng dụng liên kết chương trình ngoài đều theo hướng này cho đơn giản. Access không quan tâm nguồn dữ liệu đến từ đâu mà chỉ cần biết ODBC. Ngược lại, vấn đề của bạn chỉ còn là làm sao khai báo dữ liệu đó trong ODBC.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Cảm ơn bạn Noname nhiều nhé ! Ok rồi, vấn đề này bạn có viết trên link
http://thuthuataccess.co.cc/forum/Thread...s-toi-odbc
Khai user trong SQL: http://www.diendantinhoc.org/vcs/forum/t...FF0?zone=3
Chữ ký của Txgroup Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
các bác ơi !
khi up lên SQL thì mình không thể Edit dữ liệu được mà chỉ vào xem thôi. Làm sao bây giờ? help . . .? có phải cần khai gì thêm trên SQL ko? Mình chưa rành SQL lắm, mong các bạn giúp cho!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 518 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng phần mềm viết bằng Access trong mạng LAN chantroi_19 9 757 21-06-16, 10:33 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Dung lượng đ.ồ á.n access lớn? tienze123 2 186 21-06-16, 09:16 AM
Bài mới nhất: lmthu
  Danh sách các Keys word VBA access (Không dùng để đặt tên cho các Object) tranthanhan1962 1 336 28-05-16, 04:08 PM
Bài mới nhất: jason
  Vấn đề file ảnh và dung lượng file access nam8384 2 175 29-03-16, 04:44 PM
Bài mới nhất: nam8384

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ