Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Giáo trình]Excel 2010 Tips & Tricks
TIP 17: Tắt mở các thành phần trong giao diện sử dụng

Excel có các tùy chọn khác nhau cho phép bạn để ẩn các thanh công cụ để tùy biến workspace. (Click to View)
Chữ ký của Hạ Vàng rose Nhắm mắt bên người để mộng trôi
Cho em thanh thản giấc mơ đời
Không vướng bận sầu, không lo lắng
Yên bình một cõi dấu yêu ơi!good luck
ღღღღღTài sản của Hạ Vàng (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
TIP 18: Ẩn cột hoặc hàng

Nếu bạn có dữ liệu trong một cột hoặc hàng mà bạn không muốn xem, bạn có thể ẩn các cột hoặc hàng.

Lưu ý: Công thức liên quan đến dữ liệu trong các hàng hay cột ẩn vẫn có chức năng như bình thường. Một ngoại lệ là hàm SUBTOTAL. Nếu các đối số (argument) đầu tiên cho SUBTOTAL lớn hơn 100, hàm SUBTOTAL sẽ bỏ qua các dữ liệu trong các hàng hoặc cột ẩn do filter hoặc outline tạo ra. Ngoài ra, chức năng AGGREGATE (TỔNG) mới có một tùy chọn để bỏ qua các dữ liệu ẩn trong hàng, ngay cả khi các hàng được ẩn bằng tay. Tham khảo hệ thống trợ giúp thông tin về các chức năng này – Nó sẽ giúp làm nhiều hơn là chỉ thêm số. (Click to View)
TIP 19: Ẩn nội dung trong ô

Excel không cung cấp cách trực tiếp để giấu nội dung của các ô (mà không cần ẩn toàn bộ các hàng và cột), nhưng bạn có thể làm giả bằng một số cách: (Click to View)
TIP 20: Chụp Hình ảnh của Ranges

Excel giúp dễ dàng để chuyển đổi một phạm vi của các ô thành một hình. Những hình ảnh có thể là một hình ảnh chết (nó không thay đổi nếu bản gốc thay đổi ) hoặc một hình ảnh sống (trong đó phản ánh những thay đổi trong bản gốc). Phạm vi thậm chí có thể chứa các hình ảnh, như biểu đồ hoặc các hình dạng khác. (Click to View)
TIP 21: Thực hiện các tìm kiếm không chính xác

Nếu bạn có một bảng lớn với rất nhiều dữ liệu, định vị những gì bạn đang tìm kiếm có thể khó khăn. Hộp thoại Excel Find and Replace là một công cụ hữu ích để định vị thông tin, và nó có một vài tính năng mà nhiều người sử dụng bỏ qua. (Click to View)
TIP 22: Thay thế định dạng

Một tính năng Excel hữu ích, nhưng thường bị bỏ qua là khả năng tìm kiếm để định dạng ô (và thay thế). Ví dụ, nếu bạn có các ô sử dụng phông chữ Calibri - cỡ 14, đó là một vấn đề đơn giản để thay đổi định dạng trong tất cả những ô này thành dạng khác. (Click to View)

Do phần lưu ý cuối cùng, HV chưa hiểu rõ "cell style" nên chưa hiểu rõ và sợ chưa dịch đúng đoạn này. Mong mọi người góp ý thêm.

Note: Conspicuously absent from the Find and Replace dialog box is the ability to search for cells by their styles. Despite the fact that (beginning with Excel 2007) Microsoft places increased emphasis on cell styles, it’s not possible to find all cells that use a particular style and apply a different style to those cells. You can find and replace the formatting, but the cell style does not change.
TIP 23: Thay đổi Phối hợp Màu sắc trên Excel

Để thay đổi màu sắc của các ứng dụng, chọn Choose File➜Options và sau đó nhấp vào tab General. Sử dụng Color Scheme danh sách thả xuống để chọn lựa chọn màu sắc: Blue, Sliver, hoặc đen (xem hình 23-1). Khi bạn thay đổi màu sắc, sự lựa chọn của bạn ảnh hưởng đến tất cả các ứng dụng Microsoft Office khác. (Click to View)
TIP 24: Hạn chế khu vực Có thể sử dụng trong worksheet

Bạn có thể thiết lập một sheet để các ô chỉ có thể được kích hoạt hoặc sửa đổi trong một phạm vi cụ thể. Có hai cách để thực hiện nhiệm vụ này (Click to View)
Những người đã cảm ơn
TIP 25: Cách thay đổi cho các Comment

Như bạn có thể biết, bạn có thể đính kèm một ô bất kỳ bằng cách sử dụng Review➜Comments➜nút New Comment (hoặc kích chuột phải vào ô và chọn Insert Comment từ menu chuột phải). Sử dụng Review➜Comments➜Show All Comments để chuyển đổi màn hình hiển thị các Comment. Hộp thoại Excel Options có tùy chọn xem comment, tìm trong phần hiển thị của tab Advanced. Một người sử dụng có thể chọn để ẩn tất cả các comment và các đánh dấu có comment - có nghĩa là comment của bạn có thể sẽ không bao giờ được nhìn thấy. (Click to View)
TIP 26: Tìm hiểu về hệ thống Trợ giúp Excel

Một thành phần của hệ thống Office Help là tính năng Siêu thủ thuật (Supertip). Khi bạn di chuột qua một lệnh trên thanh Ribbon, bạn thấy một cửa sổ pop-up mô tả của lệnh đó. Hình 26-1 cho thấy một ví dụ của Supertip.

Tuy nhiên, nội dung trợ giúp thực sự được tìm thấy trong cửa sổ Help Viewer. (Click to View)

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  40 mẹo khi dùng Excel Noname 4 34,544 Hôm qua, 10:32 AM
Bài mới nhất: haonlh
  Nhờ thiết kế file excel Quản lý Thi đua khen thưởng vnnth05 3 226 10-10-16, 09:11 PM
Bài mới nhất: HungSoft
  Tự động phân lịch trực bằng file excel hueqlhc 1 320 26-05-16, 11:53 AM
Bài mới nhất: hueqlhc
Video Đưa tính năng dịch của Google vào Excel... paulsteigel 1 382 04-04-16, 09:10 PM
Bài mới nhất: paulsteigel
  38 phím tắt hữu ích trong Ms Excel Noname 0 195 23-02-16, 12:25 PM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ