Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
HELP code vba ngăn save và save as file excel
ok mình đã làm như vậy ok khách không thể chỉnh sửa hay save nhưng vẫn save as được. Bạn có đoạn vba cấm ko cho save as ko chỉ mình với thank.
Chữ ký của hopvq Xin chào, mình là hopvq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Thì set cho file Excel co Saveas = False
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hopvq
(14-06-12, 03:43 PM)Xuân Thanh Đã viết: Thì set cho file Excel co Saveas = False
Thì mình đang ko biết làm đoạn đó nên mới hỏi. Ai biết có thể chỉ mình được ko thanks
Chữ ký của hopvq Xin chào, mình là hopvq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-04 -12.
Những người đã cảm ơn
(14-06-12, 04:13 PM)hopvq Đã viết: Thì mình đang ko biết làm đoạn đó nên mới hỏi. Ai biết có thể chỉ mình được ko thanks

Khi đã mở file Excel thì bạn có thể toàn quyền thao tác trên Excel mà Access không thể can thiệp. Vì thế nên bạn chỉ có thể ngăn chặn không cho Saveas bằng câu lệnh viết ngay trên file Excel đó mà thôi
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Làm sao chạy được code cả trong access 32 bit và access 64 bit haquocquan 1 95 12-09-17, 11:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tư vấn import data(đuôi csv) vào file access nguồn subasatran 4 285 01-09-17, 03:20 PM
Bài mới nhất: subasatran
  Xin file demo theo yêu cầu, tùy biến các query theo câu lệnh SQL Đình Phán 12 477 19-08-17, 07:08 AM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Hỏi] VBA Access: điều khiển lệnh Excel, Access khác vodainhan 10 761 19-07-17, 12:13 PM
Bài mới nhất: vodainhan
  [Hỏi] Nối dữ liệu từ nhiều file Access?? btnnhut 12 518 17-07-17, 08:44 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ