Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Hỏi] Cách tạo form cập nhật lớp, cập nhật điểm,.. cho file.mdb quản lý điểm
(07-06-12, 09:17 PM)nhunguyet0103 Đã viết: Vâng em cảm ơn anh đã gợi ý. Em sẽ bắt đầu lại theo hướng này. Trong quá trình thực hiện bài tập, nếu có chỗ nào chưa hiểu rất mong anh và các anh chị khác trong diễn đàn chỉ bảo thêm. Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn!!!

Gợi ý thêm : MaHS có thể đặt 6A01, 6A02...,6B01, 6B02...(vì thực tế sĩ số của một lớp chưa vượt quá 100 h/s). Như vậy có thể bỏ khối và lớp cho gọn
Bạn thử theo hướng đó xem
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nhunguyet0103
Học sinh đó lên lớp 7 thì sao, lại thay MaHS ah?
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Xuân Thanh , nhunguyet0103
(09-06-12, 12:09 AM)haquocquan Đã viết: Học sinh đó lên lớp 7 thì sao, lại thay MaHS ah?

Nó là cái này

Xuân Thanh Đã viết:Bạn nghiên cứu thêm nhé vì thực sự....không biết bạn quản lý như thế nào nên chỉ có tính chất gợi ý như vậy thôi.
Cảm ơn các anh đã quan tâm, giúp đỡ em. Theo gợi ý của anh Xuân Thanh em xây dựng cơ sở dữ liệu quản lý điểm lý khối THCS (để thuận tiện cho việc làm thống kê, báo cáo của GV vào cuối kỳ, cuối năm theo bộ môn của từng lớp, khối. Ví dụ tính số học sinh có điểm trung bình môn từ 8.0-10(HS giỏi) và trong số đó lại xác định xem có bao nhiêu là Nữ, bao nhiêu là Dân tộc (khác DT kinh), bao nhiêu là Nữdân tộc,...).
Các anh cho em hỏi thêm nếu em muốn tạo forms CapjNhatDiem theo mẫu sau:
[Hình: 27441833.png]
thì em phải làm như thế nào? Các anh chỉ dẫn em với! Thanks!!!
File đính kèm: http://www.mediafire.com/?oyu9l4afzcp9g57
Những người đã cảm ơn
Phải sửa lại cái tblDiem để có thể ghi hết được các điểm chứ hiện tại chỉ có thể ghi được 1 điểm thôi
(10-06-12, 06:17 PM)Xuân Thanh Đã viết: Phải sửa lại cái tblDiem để có thể ghi hết được các điểm chứ hiện tại chỉ có thể ghi được 1 điểm thôi
Cảm ơn anh! Em đã bổ sung thêm các loại điểm (Miệng, 15'...) vào TblDiem và thêm cả Tables: Hocky thì tạo được Form: CapNhatDiem. Tuy nhiên Form: CapNhatDiem của em lại chỉ lọc (chỉ hiện) được những học sinh thỏa mãn điều kiện ở các Combox: Học kỳ, Tên môn, lớp.
Ví dụ: Ở Form: CapNhatDiem khi em chọn Combox: Hocky=Học kỳ 1, Combox: TenMon=Âm nhạc, Combox: Lop=6a
thì Sub_form ở bên dưới chỉ hiện những học sinh đảm bảo 3 yêu cầu trên thôi.

Trong khi em muốn khi chọn các Combox như trên thì Tên của tất cả học sinh lớp 6A hiện ra để em nhập điểm môn:Âm nhạc của: Học kỳ 1

Anh và các anh, chị khác xem file em đính kèm và chỉ dẫn em với! Thanks!!!
File đính kèm:BangDiem_New
Những người đã cảm ơn
Các anh, chị giúp đỡ em với! Thanks!!!
Những người đã cảm ơn
Chẳng ai chịu giúp em sao ???
Những người đã cảm ơn
Có thê phải dùng 2 subform. Sub1 thể hiện tất cả các học sinh của lớp. sub 2 gni điểm theo môn học và học kỳ. Nghiên cứu tiếp nhé
Thân mến
(13-06-12, 11:16 PM)Xuân Thanh Đã viết: Có thê phải dùng 2 subform. Sub1 thể hiện tất cả các học sinh của lớp. sub 2 gni điểm theo môn học và học kỳ. Nghiên cứu tiếp nhé
Thân mến
Anh có thể hướng dẫn kĩ hơn được không ạ! Em vẫn chưa hiểu rõ ý anh ( File em đính kèm cũng đã có sub_Diem và sub_HocSinh rồi mà anh!). Thanks !!!
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 39 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  [Hỏi] Số không được ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc chấm trong Text xndt 2 115 14-10-16, 04:20 PM
Bài mới nhất: xndt
  Sử dụng query và các hàm trong report để hoàn thành báo cao nhanh nhất trungminh 5 313 25-09-16, 09:45 PM
Bài mới nhất: trungminh
  Bỏ hiểm hiển thị trên form ChiMai 1 110 06-09-16, 02:53 PM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ