Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kich thước Main Form
Các bạn ơi, làm ơn giúp mình xử lý kích thước của form Main với. Khi đăng nhập vào chương trình, tức mainform mở ra, nhưng sau khi mở các form khác hoặc các report và đóng lại các thứ này vào thì Mainform sẽ không hiện lại đúng kích thước ban đầu nữa( không hiện toàn màn hình) mà bị thu nhỏ lại . Vậy có funtion nào xử lý cái này không, mong các "huynh " chỉ giáo .. Tks 52_52
Chữ ký của connguoi123 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Tôi có ý kiến cho bạn nhé: Mainform bạn thiết kết ở dạng toàn màn hình (Maximize), khi mở các form hoặc report lại ở dạng (restore) thì Mainform của bạn cũng sẽ quay lại dạng (restore).
Có 2 cách xử lý:
Cách 1: Khi bạn mở các form hay report bạn phải thiết kế có 2 câu lệnh (1 câu lệnh để mở form, report, câu lệnh thứ 2 là phóng lớn màn hình (Maximize) nhé. Câu lệnh 2 thực hiện sau câu lệnh 1)
Cách 2: Bạn mở mainform ở dạng thiết kế-->chỉnh kích thước form ở kích thước lớn nhấn-->Mở chức năng Properties của Form-->Chọn All --> Thiết lập thuộc tính Border Style: là None là ok đó
Chữ ký của cannguyen Xin chào, mình là cannguyen, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-08 -11.
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Refresh Form và tiếp tục hoạt động Godspear 2 78 Hôm qua, 12:48 PM
Bài mới nhất: Godspear
  [Hỏi] Cách thêm dữ liệu vào form Main_Sub NganNguyen 1 38 06-12-16, 02:23 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 49 02-12-16, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ