Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo Textbox co dãn trên form
Có cách nào tạo một Text box co dãn theo chuổi dữ liệu nhập vào khi thiết kế 01 form nhập liệu. Nhờ các bạn hướng dẫn, cảm ơn nhiều !
Chữ ký của phamvanson Xin chào, mình là phamvanson, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 12-05 -12.
Những người đã cảm ơn
Access khong lam duoc dieu do dau ban oi47_4747_47Confused_smile
Chữ ký của dongtay2004 Xin chào, mình là dongtay2004, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 23-05 -12.
Những người đã cảm ơn
Không phải làm không được, nhưng mình không cảm thấy ích lợi gì cho việc nhập liệu cả. Nó còn phá vỡ giao diện chung của toàn form nên thôi, khỏi mất thời gian nghiên cứu làm gì
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình đang thiết kế 01 form nhập dữ liệu cấp phép xây dựng, với dự án này thì có 3 công trình(cần 03 textbox) và với dự án khác có 8 công trình(cần 08 textbox )....Số công trình phải nhập liệu là bất kỳ đối với 1 dự án, do đó mình cần 1 textbox co dãn theo chiều cao để giải quyết vấn đề này (nếu được). Bạn Noname rất giỏi trong lĩnh vực này, mong bạn tiếp tục nghiên cứu giúp đở.
Chữ ký của phamvanson Xin chào, mình là phamvanson, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 12-05 -12.
Những người đã cảm ơn
(28-05-12, 10:24 PM)phamvanson Đã viết: Mình đang thiết kế 01 form nhập dữ liệu cấp phép xây dựng, với dự án này thì có 3 công trình(cần 03 textbox) và với dự án khác có 8 công trình(cần 08 textbox )....Số công trình phải nhập liệu là bất kỳ đối với 1 dự án, do đó mình cần 1 textbox co dãn theo chiều cao để giải quyết vấn đề này (nếu được). Bạn Noname rất giỏi trong lĩnh vực này, mong bạn tiếp tục nghiên cứu giúp đở.

Bạn nên thiết kế lại dữ liệu. Không ai làm vậy cả vì tổ chức như vậy là không khoa học. Lấy một ví dụ như quản lý đơn hàng. Đơn hàng này có 5 mã hàng, đơn hàng kia có 500 mã hàng thì sao?

Vì vậy ta phải tổ chức một table làm main, 1 table làm sub. Ví dụ như bạn có thể tổ chức 2 table:

-tblProject: các thông tin chung của dự án như mã dự án, chủ đầu tư, số vốn, ngày ....

- tblProjectDetail: mã Dự Án, tên công trình, ngày khởi công, số vốn...

Tổ chức thành 2 table như vậy giải quyết được vấn đề trên.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tự động hiện Form khi loading hết thời gian ChiMai 1 32 Hôm qua, 08:59 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 123 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ