Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp mình code mở file pdf từ vba với access
Chào mọi người hiện tại mình đang cần mở file pdf từ thư mục thông qua access bạn nào giúp mình hoặc có đoạn code vba gửi mình với thank all!
Chữ ký của hopvq Xin chào, mình là hopvq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Mã:
Call Shell("C:\Program Files\Adobe\Reader 9.0\Reader\AcroRd32.exe C:\filepdf.pdf" , 1)

bạn có thể thay đường dẫn của chương trình đọc pdf nếu như bạn dùng các phiên bản Acrobat reader khác hoặc foxit reader.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn domfootwear
(23-05-12, 03:56 PM)hopvq Đã viết: Chào mọi người hiện tại mình đang cần mở file pdf từ thư mục thông qua access bạn nào giúp mình hoặc có đoạn code vba gửi mình với thank all!

Bạn dùng code sau:

Mã PHP:
Application.FollowHyperlink CurrentProject.Path "\help.pdf" 

Ví dụ trên là tên file pdf là help, nó nằm chung folder với file access.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname
(23-05-12, 04:54 PM)domfootwear Đã viết:
(23-05-12, 03:56 PM)hopvq Đã viết: Chào mọi người hiện tại mình đang cần mở file pdf từ thư mục thông qua access bạn nào giúp mình hoặc có đoạn code vba gửi mình với thank all!

Bạn dùng code sau:

Mã PHP:
Application.FollowHyperlink CurrentProject.Path "\help.pdf" 

Ví dụ trên là tên file pdf là help, nó nằm chung folder với file access.

Thanks mình làm được rồi vậy giờ mình muốn print file đó và không open nó lên. Tức là chỉ cần ấn print thì file đó được print nội dung luôn mà ko mở file lên thì làm ntn?
Chữ ký của hopvq Xin chào, mình là hopvq, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn dùng code sau:

Mã PHP:
Dim strPdf As Long
strPdf 
ShellExecute(0"print"CurrentProject.Path "\help.pdf"""""1
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hopvq , haquocquan
sử dụng như thế nào vậy bạn? hướng dẫn chi tiết giùm mình được ko bạn? giả sử mình muốn tạo 1 trường lưu địa chỉ file pdf, rồi gọi đường dẫn trong trường địa chỉ như thế nào bạn?

Ví dụ nhé: Mình muốn lưu 1 file pdf là nội dung 1 quyển sách thì mình nhập địa chỉ lưu vào CSDL rồi sau này mình muốn tìm ra quyển sách đó xem thì xuất hiện đường dẫn lưu file đó, rồi mình tạo nút lệnh thực hiện lệnh xem file pdf.
Chữ ký của ndthanh29 Xin chào, mình là ndthanh29, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-10 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Thủ Thuật] Code chia sẽ hàng thừa Phung Duc 4 83 9 Giờ trước
Bài mới nhất: maidinhdan
Question [Help] Link tất các table trong một file.mdb bằng VBA MinhnHang 9 241 09-12-16, 06:11 PM
  Tránh xung đột dữ liệu trong access quocdung9999 16 1,700 23-11-16, 11:13 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
  Summary bằng VBA trong MS Access. MinhnHang 6 320 08-11-16, 08:36 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Cần giúp đỡ chuyển số có thập phân ra chữ ledangvan 12 637 07-11-16, 03:56 PM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ