Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[Lỗi] OLE server or ActiveX control với listbox và tab
em làm một form Quản lý danh mục, có 3 tab là hàng hóa, khách hàng, nhà cung cấp
Trong mỗi tab hàng hóa em tạo một listbox chứa danh sách hàng hóa (khóa là mahh), đặt tên list là lsthh, và thêm các trường chi tiết bên dưới listbox. Bây giờ em muốn làm sao để khi click vào dòng trên listbox thì bên dưới hiện ra chi tiết tương ứng thì làm tn ah?
em đã chọn event của lsthh là event procedure, code là:

Private Sub lstHH_Click()
MaHH.SetFocus
DoCmd.FindRecord lstHH
End Sub

Nhưng khi view thì lại báo lỗi comunicating with OLE server or ActiveX control.
Mọi người giúp em với ah.
Cảm ơn mọi người nhiều.
Chữ ký của deephight Xin chào, mình là deephight, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-05 -12.
Những người đã cảm ơn
(18-05-12, 03:25 AM)deephight Đã viết: em làm một form Quản lý danh mục, có 3 tab là hàng hóa, khách hàng, nhà cung cấp
Trong mỗi tab hàng hóa em tạo một listbox chứa danh sách hàng hóa (khóa là mahh), đặt tên list là lsthh, và thêm các trường chi tiết bên dưới listbox. Bây giờ em muốn làm sao để khi click vào dòng trên listbox thì bên dưới hiện ra chi tiết tương ứng thì làm tn ah?

MaHH.SetFocus
DoCmd.FindRecord lstHH
End Sub

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mã:
     Me.MaHang = lstHH.Column(0)
     Me.TenHang = lstHH.Column(1)
     ......
End Sub
Chữ ký của Thanh Phương Em như cô gái còn son
Chờ người quân tử mỏi mòn tháng năm
Đêm đêm hết đứng lại nằm
Người đi đâu để âm thầm nhớ thương

Những người đã cảm ơn
(18-05-12, 11:48 AM)Thanh Phương Đã viết:
(18-05-12, 03:25 AM)deephight Đã viết: em làm một form Quản lý danh mục, có 3 tab là hàng hóa, khách hàng, nhà cung cấp

MaHH.SetFocus
DoCmd.FindRecord lstHH
End Sub

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mã:
     Me.MaHang = lstHH.Column(0)
     Me.TenHang = lstHH.Column(1)
     ......
End Sub
Nó vẫn báo lỗi đấy a ơi sad
Chữ ký của deephight Xin chào, mình là deephight, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-05 -12.
Những người đã cảm ơn
Đa số là do các bạn đặt tên đối tượng bằng Tiếng Việt có dấu. Bạn nên tập thói quen đặt tên đối tượng đúng chuẩn rồi tính tiếp! Tên các đối tượng không nên viết có dấu, không nên viết có khoảng trắng hay ký tự đặt biệt khác

Nhắc bạn về cách đặt tiêu đề: Bạn ghi là "list box trong table" không thấy tối nghĩa sao?
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(20-05-12, 04:38 PM)Noname Đã viết: Đa số là do các bạn đặt tên đối tượng bằng Tiếng Việt có dấu. Bạn nên tập thói quen đặt tên đối tượng đúng chuẩn rồi tính tiếp! Tên các đối tượng không nên viết có dấu, không nên viết có khoảng trắng hay ký tự đặt biệt khác

Nhắc bạn về cách đặt tiêu đề: Bạn ghi là "list box trong table" không thấy tối nghĩa sao?

Em đặt tên các table, các thuộc tính, list... đều là không dấu, viết liền, chỉ thêm caption cho nó thôi ah. mà giờ em sửa lại làm list box trong form luôn chứ ko dùng tab nữa thì được rồi big green, nhưng mà lại phải làm thêm nhiều form cùng kiểu nên ko thích lắm sad, chờ hôm nào có thời gian thì tìm hiểu thêm cái này chứ giờ thì bị ngạt nước rồi big green
Cái đề mục là do em đánh sai ah, ý em là tạo list box trong tab big green, lần sau e sẽ chú ý hơn. Cảm ơn a đã giúp đỡ ^^
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tạo Menu dạng TreeView bằng Query (không dùng ActiveX) ongke0711 4 267 06-12-16, 09:16 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc có điều kiện ở listbox phiacuoiconduong 2 97 18-11-16, 06:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 183 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju
  Định dạng trong listbox feeling 3 161 06-10-16, 02:44 PM
Bài mới nhất: jeck09nt
  [Hỏi] Cách thay đổi Back Color của control theo giá trị toancvp 15 759 16-07-16, 10:43 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ