Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Subform không thay đổi theo dữ liệu của Combobox
HI Cả Nhà,

Mình lập toppic trước đặt câu hỏi, đã có Bạn Haquocquan giúp, đã làm được nhưng lại xuất hiện vấn đền khác, Mong bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ.

Trong From PTR.
Khi Mình thay đổi record (view) di chuyển từ record 1 sang record 2.
Subform đáng nhẽ sẽ thay đổi theo giá trị của Combobox ( 2 giá trị ứng với 2 form: Mold -->Sub la parts, Assembly -->Sub là Products)

Theo lý thuyết cần phải nhu thế này:
record 1: PTRtype: Molding --> Sub là parts list
View qua record 2: PTRtype : Assembly -->Sub là Products list

thưc tế:
View qua record 2: PTRtype : Assembly -->Sub là parts list (sai) . Nhấp vào mới trả lại giá trị là products list.

Có cách nào không cần nhấp vào không các bác.

File đính kèm
.zip   Project transfer control form ST2000.zip (Kích cỡ: 404.28 KB / Tải về: 23)
Chữ ký của thongngat Xin chào, mình là thongngat, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Confused_smile
(15-05-12, 09:42 AM)thongngat Đã viết: ...........

Trong From PTR.
Subform đáng nhẽ sẽ thay đổi theo giá trị của Combobox ( 2 giá trị ứng với 2 form: Mold -->Sub la parts, Assembly -->Sub là Products)

............
sr bài của bạn toàn tiếng anh?

P/s bạn nên đặt tên của các bảng,các form,các trường.v.v... không có dấu space.
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn thongngat
trước hết cảm ơn Bạn Quân đã quan tâm giúp mình,
Mình dùng tiếng anh bởi vì mình xây dựng CSDL để quản lý project chuyển giao của phòng minh và công ty mình dùng tiếng anh làm ngôn ngữ chính nên CSDL dùng tiếng anh làm tiêu đề....

Mình mới nghiên cứu access được 2 tháng, chủ yếu là google, Mình dùng Field name có space là vì khi khi xuất nhập excel, nhập vào dữ liệu bị lỗi vì Field name và Caption name không trùng. Mình dùng liên kết và các thứ khác vẩn bình thường không bị ảnh hưởng bởi space nên mình dùng space và field name và caption trùng.
Chữ ký của thongngat Xin chào, mình là thongngat, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn coi lại coi, Form PTR là form nào sao mình không thấy?

Bạn đặt câu hỏi dễ hiểu nhưng mà tìm Form không thấy mệt thật, up file lên thì xóa hết mấy bảng form kia đi để form cần hỏi thôi...Rất muốn giúp đỡ bạn.

(15-05-12, 09:42 AM)thongngat Đã viết: HI Cả Nhà,

Mình lập toppic trước đặt câu hỏi, đã có Bạn Haquocquan giúp, đã làm được nhưng lại xuất hiện vấn đền khác, Mong bác nào có kinh nghiệm giúp đỡ.

Trong From PTR.

Theo lý thuyết cần phải nhu thế này:
View qua record 2: PTRtype : Assembly -->Sub là Products list

thưc tế:
View qua record 2: PTRtype : Assembly -->Sub là parts list (sai) . Nhấp vào mới trả lại giá trị là products list.

Có cách nào không cần nhấp vào không các bác.
Chữ ký của hoacoxuan Xin chào, mình là hoacoxuan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-05 -12.
Những người đã cảm ơn
Hi HoaCoXuan,

Trước cám ơn bạn đã có lòng giúp minh, xin lỗi vì cái file hơi rườm rà, mình cũng mới lên chưa làm được gọn gàng lắm.

Về PTR form, Nó trong tab Project (Tab đầu tiên). Trong phần DATA FORM.

Minh co up kèm ảnh có chỉ rõ. Mong bạn giúp đỡ

Thân
[Hình: 53c83b0c562d343c5e7bdfb1c5f0517f_44784522.ptrscreen.jpg]
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 199 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
  Thay đổi hình ảnh theo mã feeling 3 149 04-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 353 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Lọc theo điều kiện trong listbox Ranju 3 175 06-10-16, 05:26 PM
Bài mới nhất: Ranju

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ