Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[giúp đỡ]Di chuyển dữ liệu từ bảng này sang bảng kia
Tình hình là em có hai bảng "Phiếu mượn" có dữ liệu và "Phiếu mượn đã trả" không có dữ liệu,hai bảng cấu trúc giống nhau,mình đã có form hiển thi dữ liệu của bảng "Phiếu mượn" , mình muốn tạo một nút với đặc điểm là nhấn vào nút đó thì phần mình đang chọn sẽ được di chuyển qua bảng "Phiếu mượn đã trả" happy
Chữ ký của naphucco Xin chào, mình là naphucco, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Bạn sửa dụng linh hoạt các query append, delete... là có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.

Tuy nhiên mình khuyên bạn không nên làm việc đó vì tốn quá nhiều dung lượng và thao tác không cần thiết. Sao bạn không tạo thêm 1 ô thể hiện status: đã mượn/ đã trả. Như vậy khi cho mượn thì nhập vào ô này đã mượn. Khi trả thì nhập vào ô này đã trả. Vậy có đơn giản hơn không?
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(11-05-12, 10:24 AM)Noname Đã viết: Bạn sửa dụng linh hoạt các query append, delete... là có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.

Tuy nhiên mình khuyên bạn không nên làm việc đó vì tốn quá nhiều dung lượng và thao tác không cần thiết. Sao bạn không tạo thêm 1 ô thể hiện status: đã mượn/ đã trả. Như vậy khi cho mượn thì nhập vào ô này đã mượn. Khi trả thì nhập vào ô này đã trả. Vậy có đơn giản hơn không?

bạn có thể hướng dẫn mình cách sử dụng query append ... được không
Chữ ký của naphucco Xin chào, mình là naphucco, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-04 -12.
Những người đã cảm ơn
(11-05-12, 10:33 AM)naphucco Đã viết:
(11-05-12, 10:24 AM)Noname Đã viết: Bạn sửa dụng linh hoạt các query append, delete... là có thể đáp ứng nhu cầu của bạn.

bạn có thể hướng dẫn mình cách sử dụng query append ... được không

Bạn gửi file lên đi nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Bạn cũng có thể tạo 2 field mới damuon và datra rồi tạo 2 check box trên form và viết code cho 2 check box như sau:
Private Sub check_damuon_Click()
If Check_damuon.Value = True Then
damuon = "x"
datra = ""
Check_datra.Value = False
Else
damuon = ""
End If
End Sub
Private Sub Check_datra_Click()
If Check_datra.Value = True Then
datra = "x"
damuon = ""
Check22.Value = False
Else
datra = ""
End If
End Sub
Chữ ký của ebot2006 Xin chào, mình là ebot2006, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 02-04 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,908 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Nhờ các bạn phục hồi dữ liệu tringuyen 2 128 21-07-16, 06:54 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ