Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tạo file chạy để người dùng sử dụng
Chào các bạn,

Mình đang viết chương trình tìm kiếm, quản lý thông tin khách hàng.
Nhưng sau khi mình viết xong mình muốn chỉ cho các user trong cơ quan chạy thông qua 1 short cut chẳng hạn thôi, không đụng chạm gì đến các form và database của mình hết thì phải làm thế nào?

Mình biết là có thể làm được như vậy nhưng ko biết làm từ đâu. Mong các bạn giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều!
Chữ ký của phuonglam1405 Xin chào, mình là phuonglam1405, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-04 -12.
Những người đã cảm ơn
(03-05-12, 03:17 PM)phuonglam1405 Đã viết: Chào các bạn,

Mình đang viết chương trình tìm kiếm, quản lý thông tin khách hàng.
Nhưng sau khi mình viết xong mình muốn chỉ cho các user trong cơ quan chạy thông qua 1 short cut chẳng hạn thôi, không đụng chạm gì đến các form và database của mình hết thì phải làm thế nào?

Mình biết là có thể làm được như vậy nhưng ko biết làm từ đâu. Mong các bạn giúp đỡ.

Cảm ơn nhiều!

Bạn làm như sau : Sau khi tạo được phần mềm OK rồi vạn tách phần mềm ra làm 2 phần Data và chương trình chạy bằng cách vào Tools -> Vào Data Uni... -> Vào Databse Spli... khi đấy dữ liệu bạn để ở máy chủ, còn chương trình chạy bạn cài vào các máy khác, ở các máy khác bạn nối dữ liệu với dữ liệu của máy chủ thế là các máy làm việc và kết quả dữ liệu chạy hết về một máy chủ. Tuy nhiên trước khi cài cho các máy khác chương trình chạy bạn phải lưu File dưới dạng MDE để mọi người không thể thay đổi code và report của bạn.

Chúc bạn thành công
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Cafe Via He

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 83 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Lỗi] Không chạy được VBA Code hungthanmx 3 219 04-09-16, 03:48 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 515 16-07-16, 09:38 PM
  [Hỏi] Về cách lưu file .doc đang mở toancvp 4 319 21-06-16, 11:39 AM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ