Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Khởi động Database cùng Window
Dear All
Mình thấy các phần mềm khác có thể khở động cùng window, không biết khi mình tạo một Database bằng Access mình có thể viết code cho nó khởi động cùng window được không?
Mong quý vị hướng dẫn
Chữ ký của Hoanggiathanhsingles Xin chào! Mình là Hoanggiathanhsingles, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
bạn dùng notepab tạo 1 file có với nội dung:
"C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\MSACCESS.EXE" "duongdanfilecuaban.mdb"

Thay chữ Office11 bằng thư mục chứa Office của bạn. Thay duongdanfilecuaban bằng đường dẫn tới file của bạn. Lưu lại. Sửa đuôi mở rộng .txt thành đuôi là *.bat

rồi chép shortcut mà mục Start=>Programe=> startup
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn dannynguyen1980
(24-04-12, 05:27 PM)Noname Đã viết: bạn dùng notepab tạo 1 file có với nội dung:
"C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\MSACCESS.EXE" "duongdanfilecuaban.mdb"

Thay chữ Office11 bằng thư mục chứa Office của bạn. Thay duongdanfilecuaban bằng đường dẫn tới file của bạn. Lưu lại. Sửa đuôi mở rộng .txt thành đuôi là *.bat

Cảm ơn Noname đã hướng dẫn, mình đã thực hiện được mặc dù có hơi biến tấu một chút so với đoạn code mà NoName đưa.
Sẵn đây, Noname cho mình hỏi, khi mình đã cho file database khởi động cùng Window được rồi và mình muốn cho nó nằm phía góc dưới bên phải màn hình như OneNote của Microsoft Office 2010 (xem hình đính kèm), như vậy phải làm sao?

File đính kèm Thumbnail(s)

Chữ ký của Hoanggiathanhsingles Xin chào! Mình là Hoanggiathanhsingles, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Oct 2010.
Những người đã cảm ơn
(25-04-12, 02:28 PM)Hoanggiathanhsingles Đã viết:
(24-04-12, 05:27 PM)Noname Đã viết: bạn dùng notepab tạo 1 file có với nội dung:

Cảm ơn Noname đã hướng dẫn, mình đã thực hiện được mặc dù có hơi biến tấu một chút so với đoạn code mà NoName đưa.
Sẵn đây, Noname cho mình hỏi, khi mình đã cho file database khởi động cùng Window được rồi và mình muốn cho nó nằm phía góc dưới bên phải màn hình như OneNote của Microsoft Office 2010 (xem hình đính kèm), như vậy phải làm sao?

Sao không thấy quý vị nào hướng dẫn mình hết vậy???
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,906 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 514 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Lỗi Access 2003 bị đóng băng theo hàng. imt0osexy 7 476 18-06-16, 11:19 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách tạo sinh số tự động trong khoảng số cho trước nguyenhungcuong 12 356 09-06-16, 09:06 AM
Bài mới nhất: nguyenhungcuong
  [Help] Đóng gói chương trình Access 2010 tieuphung88 1 228 02-04-16, 03:00 PM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ