Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp tạo report Nhân viên mỗi lần in chỉ 1 nhân viên
Smile 
mình tự học Access 2003, mình đang định viết một phần mệm phục vụ cho việc in ấn các biểu mẫu, nhưng khi mình thiết kế report thì gặp phải vấn đề sau, mong các bạn giúp đỡ: mình thiết kế phần report gồm các thông tin như họ tên, năm sinh, nghề nghiệp, chỗ ở....của nhân viên,mình muốn mỗi lần in thì chỉ in về một nhân viên thôi,nhưng khi mình view xem report thì trên report hiển thị có nhiều nhân viên, mình mò hoài mà không biết cách sửa, mong các bạn giúp đỡ. à, cho mình hỏi vấn đền này nữa, nếu mình muốn ở phần from nhập liệu nó hiển thị thông tin nhân viên nào thì reprot sẽ chỉ in nhân viên đó, hoặc in thêm nhân viên khác thì phải làm sao? cho mình thank trước nha.
p/s:
nếu thấy trả lời trên diễn đàn bất tiện, các bạn gửi email cho mình: quoctrong_2311@yahoo.com.vn.
Chữ ký của quoctrong_2311 Cố lên! không gì là không thể
Những người đã cảm ơn
Trong diễn đàn có rất nhiều TOPIC về vấn đề này.
Nếu bạn không tìm được, hãy up bài lên để mọi người support
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
ý mình là thế này, phần report mình lấy dữ liệu từ 1table, from cũng vậy. khi mình nhập liệu trên from, đến thông tin nhân viên nào thì report chỉ in thông tin về nhân viên đó (dòng). ví dụ: table có 2 nhân viên, mình nhập thêm nhân viên thứ 3, thì khi ấn vào nút in (được thiết kế trên from), report sẽ chỉ hiện thị và in thông tin nhân viên 3, các nhân viên còn lại sẽ không in. àh, có phải mình tạo report bố trí sao cho thông tin 01 nhân viên vừa một trang thì nó sẽ hiện thị thông tin nhân viên chỉ trên 1 trang không? mình thiết kế tạm làm ví dụ thì thấy hiện thị thông tin 2nhân viên trên 1 trang, hướng dẫn mình nhé. Mình muốn mõi thông tin 1 nhân viên chỉ hiện thị trên 1 trang và khi view và in thì sẽ in nhân viên nào đang nhập dữ liệu thôi. thanhk.
p/s: mình không thấy chỗ đính kèm file, nếu ko mình đã up lên để các bạn xem.Tongue_smile
Những người đã cảm ơn
Chủ đề của bạn tương tự topic này
http://thuthuataccess.com/forum/thread-4326.html
http://thuthuataccess.com/forum/thread-3988.html
bạn xem nhé! Dùng khung search ở góc phải trên diễn đàn sẽ giúp bạn nhanh chóng tìm thấy điều mình cần hơn là lập các topic thừa bạn ạ
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
sax, mình up link luôn nè, các bạn xem hộ hen: tải về tại đây
Những người đã cảm ơn
(23-04-12, 11:32 PM)quoctrong_2311 Đã viết: ý mình là thế này, phần report mình lấy dữ liệu từ 1table, from cũng vậy. khi mình nhập liệu trên from, đến thông tin nhân viên nào thì report chỉ in thông tin về nhân viên đó (dòng). ví dụ: table có 2 nhân viên, mình nhập thêm nhân viên thứ 3, thì khi ấn vào nút in (được thiết kế trên from), report sẽ chỉ hiện thị và in thông tin nhân viên 3, các nhân viên còn lại sẽ không in. àh, có phải mình tạo report bố trí sao cho thông tin 01 nhân viên vừa một trang thì nó sẽ hiện thị thông tin nhân viên chỉ trên 1 trang không? mình thiết kế tạm làm ví dụ thì thấy hiện thị thông tin 2nhân viên trên 1 trang, hướng dẫn mình nhé. Mình muốn mõi thông tin 1 nhân viên chỉ hiện thị trên 1 trang và khi view và in thì sẽ in nhân viên nào đang nhập dữ liệu thôi. thanhk.
p/s: mình không thấy chỗ đính kèm file, nếu ko mình đã up lên để các bạn xem.Tongue_smile

1/ Làm group theo mã nhân viên
2/ Thiết kế report bình thường, tạo query nguồn cho report là dữ liệu từ table, trong trường MaNV ở query, đặt đk = Forms!frmA!MaNV
3/ Thiết kế report bình thường, trong nút in của frmA ghi câu lệnh
Mã PHP:
Private Sub cmdIn_Click()

DoCmd.OpenReport "rptNhanVien"acViewPreview, , "[MaNV] = [Forms]![frmA]![MaNV]"
End Sub 

Trong đó frmA là form có nút cmdIn. Nếu muốn in thẳng thì bỏ acViewPreview
Thân mến
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn quoctrong_2311
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không, mình mới bắt đầu tự học Access nên không hiểu, bạn up hình minh họa nha 022022022
Những người đã cảm ơn
(24-04-12, 11:47 PM)quoctrong_2311 Đã viết: Bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không, mình mới bắt đầu tự học Access nên không hiểu, bạn up hình minh họa nha 022022022

1/ Làm theo hướng dẫn của Noname (đường link số 2)
2/ Tải file Demo đính kèm về nghiên cứu

Thân

http://www.mediafire.com/?2ec938dm99ssxx6
Những người đã cảm ơn quoctrong_2311 , Noname , nhunguyet0103 , ranaldo
Thank bạn Xuân Thanh nhiều nha, mình làm được rồi.hehe Peace

àh, sao mình chỉ view, không thấy chỗ để in nhỉ? nhấp vào biểu tượng cái máy in trên thanh công cụ thì nó cứ bảo save, hay là tại mình chưa cài máy in (máy tính mình ko có máy in) nên mới vậy. Bạn cho mình hỏi thêm vấn đề này nữa, mình muốn chọn in số lượng trang thì phải làm sao? và hướng dẫn cho mình cách làm cho dòng texbox trên from đánh máy được thật nhiều ký tự, mình chỉ đánh được 225 ký tự hà (thấy trong table dữ liệu kiểu tex chỉ được 225 ký tự). cho mình thank trước!
Những người đã cảm ơn
(25-04-12, 10:10 PM)quoctrong_2311 Đã viết: Thank bạn Xuân Thanh nhiều nha, mình làm được rồi.hehe Peace

àh, sao mình chỉ view, không thấy chỗ để in nhỉ? nhấp vào biểu tượng cái máy in trên thanh công cụ thì nó cứ bảo save, hay là tại mình chưa cài máy in (máy tính mình ko có máy in) nên mới vậy. Bạn cho mình hỏi thêm vấn đề này nữa, mình muốn chọn in số lượng trang thì phải làm sao? và hướng dẫn cho mình cách làm cho dòng texbox trên from đánh máy được thật nhiều ký tự, mình chỉ đánh được 225 ký tự hà (thấy trong table dữ liệu kiểu tex chỉ được 225 ký tự). cho mình thank trước!

Sory vì hôm nay mới thấy bài này
1/ In trong Ac cũng giống như in trong Word hay Excel
2/ Text chỉ có thể có tối đa 225 ký tự. Muốn có nhiều hơn, chuyển sang Memo
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 122 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 353 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Xin giúp tạo 1 trường trong table đánh số tự động thay cho autonumber trungminh 7 446 16-09-16, 05:17 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Giúp đỡ về form với trungminh 9 489 10-09-16, 09:17 PM
Bài mới nhất: trungminh
Photo [Help] Giúp bỏ khoảng trống giữa detail và footer trong subform hangtran.ktdn 3 162 13-06-16, 07:34 AM
Bài mới nhất: cpucloi

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ