Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
tính tồn kho, lập thẻ kho
(12-04-12, 07:46 PM)Greenlov3 Đã viết: em mới tham gia diễn đàn nên cũng chưa quen hi`
nhưng mà em tìm thấy cũng khá nhiều nhưng không thanh lọc được cái j ca?
nếu anh biết có thể chỉ cho em 1 it được không

hix, diễn đàn này chủ yếu là nghiên cứu không thôi hà, đến khi cần thì tìm không có cái nào phù hợp để xài cả.
Chữ ký của thucgia Hix, Access quả nhiên lợi hại !!!! http://vibigaba.esy.es/
ღღღღღTài sản của thucgia (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Nếu cần thì tự làm, ở đây chỉ giúp người thật lòng !
Chữ ký của lamvankhanh Xin chào, mình là lamvankhanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 24-07 -14.
Những người đã cảm ơn
(30-08-15, 11:33 AM)thucgia Đã viết: hix, diễn đàn này chủ yếu là nghiên cứu không thôi hà, đến khi cần thì tìm không có cái nào phù hợp để xài cả.

Bạn nói đúng. Diễn đàn này cũng như các diễn đàn IT trên thế giới chủ yếu là nghiên cứu.
Số lượng mã lệnh của của 1 ngôn ngữ lập trình có giới hạn. Phương thức xử lý cũng giới hạn. Nhưng yêu cầu cụ thể của từng người là vô hạn bù lại chiêu thức xử lý cũng vô hạn.
Cái bạn cần sẽ không như cái người khác cần “nên khi cần thì tìm không có cái nào phù hợp để xài cả” là điều đương nhiên.
Nhưng bạn nên nhớ rằng khi bạn hỏi chung chung. Thì anh em trên forum sẽ trả lời chung chung. Khi bạn post lên demo thì anh em sẽ xử lý trên demo của bạn. Đôi khi khả năng xử lý là chưa có nhưng một vài lời gợi ý cũng góp phần tích cực tạo ra hướng tốt để xử lý hiệu quả.Tất nhiên là ngôn ngữ lập trình Access không phải là thần đèn của Aladin nên không phải cái gì cũng xử lý được. Cũng như tất cả chúng ta, những người trên forum Thủ thuật Access này, cũng chẵng phải là tiên thánh gì nên không thể đáp ứng tất cả mọi yêu cầu của mọi người. Nhiều khi tôi có những vấn đề không những forum này mà các forum về access khác (cả forum nước ngoài) cũng không đáp ứng được. Lúc đó tôi phải góp nhặt mỗi nơi một chút rồi tự xử lý theo cách của mình.
Tôi biết có nhiều bạn vào forum chỉ với ý muốn đùa đẩy công việc cho người khác làm. Thậm chí đưa ra một cái đề bài scan chứ chẳng thèm mó tay làm gì kể cả tạo một cái table. Thử hỏi có bạn nào trên forum sau khi giải quyết công việc cho những bạn đó họ có một đồng thù lao nào chưa trong khi đó sau khi được việc bấm nút thank một cái họ cũng chẵng thèm.
Rồi có những bạn, tôi biết ngoài đời họ là những cao thủ. Như vào forum nói vài câu khơi khơi rồi yêu cầu người khác giúp, không dám post cơ sở dữ liệu lên vì muốn dấu nghề.
Tôi biết bạn. Bạn cũng là một nhân tố tích cực của forum. Tôi cũng rất thích bạn và những chủ đề của bạn. Nhưng khi nghe câu này tôi cũng hơi bị bất ngờ một người tốt sao lại phát biểu như vậy nên trong lòng cũng giảm bớt lòng kính trọng.
Đối với các forum nước ngoài có những forum bạn phải trả tiền mới down được demo trả lời khi bạn thiếu điểm. Đôi khi để down được demo trả lời đó bạn phải cong lưng hỗ trợ vài, ba help mới có điểm để down tất nhiên là phải ngồi dịch ngược dịch xuôi qua tiếng anh – tiếng việt. Vì vậy, forum của mình là quá tốt rồi.
Chữ ký của tranthanhan1962 Kết quả cuối cùng của một đời người, không phải bạn có được bao nhiêu tiền bạc, tài sản. Mà bạn còn bao nhiêu người bạn  thumbs up
ღღღღღTài sản của tranthanhan1962 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn maidinhdan
(30-08-15, 07:32 PM)tranthanhan1962 Đã viết: .......Tôi biết có nhiều bạn vào forum chỉ với ý muốn đùa đẩy công việc cho người khác làm. Thậm chí đưa ra một cái đề bài scan chứ chẳng thèm mó tay làm gì kể cả tạo một cái table. Thử hỏi có bạn nào trên forum sau khi giải quyết công việc cho những bạn đó họ có một đồng thù lao nào chưa trong khi đó sau khi được việc bấm nút thank một cái họ cũng chẵng thèm.
Rồi có những bạn, tôi biết ngoài đời họ là những cao thủ. Như vào forum nói vài câu khơi khơi rồi yêu cầu người khác giúp, không dám post cơ sở dữ liệu lên vì muốn dấu nghề.
Tôi biết bạn. Bạn cũng là một nhân tố tích cực của forum. Tôi cũng rất thích bạn và những chủ đề của bạn. Nhưng khi nghe câu này tôi cũng hơi bị bất ngờ một người tốt sao lại phát biểu như vậy nên trong lòng cũng giảm bớt lòng kính trọng.
Đối với các forum nước ngoài có những forum bạn phải trả tiền mới down được demo trả lời khi bạn thiếu điểm. Đôi khi để down được demo trả lời đó bạn phải cong lưng hỗ trợ vài, ba help mới có điểm để down tất nhiên là phải ngồi dịch ngược dịch xuôi qua tiếng anh – tiếng việt. Vì vậy, forum của mình là quá tốt rồi.

Đọc những dòng này giống như tìm được tri kỷ, Thật là an ủi biết bao...đó cũng là những lời em muốn nói.

Cảm ơn anh Ân!
Chữ ký của maidinhdan * Để được hỗ trợ tốt nhất, nhấn vào link dưới đây để xem.
1. [Hướng dẫn] Kiểu file gửi lên để được giúp đỡ
2. [Hướng dẫn] Nội quy diễn đàn
3. [Hướng dẫn] Cách Đưa file và hình vào diễn đàn
4.[Hướng dẫn] Để xây dựng một ứng dụng hoàn hảo và lời cảm tạ
5. Cần tìm Demo hay ứng dụng sử dụng thanh tìm kiếm phía trên cùng, bên phải của diễn đàn.
* Nếu muốn cảm ơn, hãy nhấn nút thank, không cần viết thêm bài nào nửa.

ღღღღღTài sản của maidinhdan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn tranthanhan1962

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 127 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] Tính khoản thời gian trong ngày morosumo 6 373 02-12-15, 03:08 PM
Bài mới nhất: morosumo
  [Hỏi] Demo_Set thuộc tính Popup nhiều From cùng lúc tranhai_vn 0 158 20-09-15, 09:27 AM
Bài mới nhất: tranhai_vn
Photo Tính lọi nhận thu được trong ngay bán hàng tt1212 6 730 22-06-15, 09:35 AM
Bài mới nhất: tranthanhan1962

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ