Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Vấn đề nhiều người dùng chung 1 CSDL ở trên Server
(11-04-12, 10:18 AM)muaphonui_2010 Đã viết: Còn vấn đề này thì vẫn chưa thể áp dụng được vì kiến thức về Server còn yếu lắm.
Mình thử làm như hình bên dưới mà vẫn không được.
[Hình: Phnquynserver.jpg]
Không biết mình sai ở chổ nào mà khi bỏ dấu chex ngay chổ Read-Only rồi mà khi tắt nó đi và quay lại thì thấy cái dấu chex đó vẫn còn y chan.
Ah . mình nói thêm là trên server cài Win server 2003
Và có cài cái SQL server 2005 ( Hôm trước có 1 người bán PM cho mình người ta viết trên cái SQL Server 2005 này , nên người ta có tùy chọn gì đó trên cái SQL server 2005 này , không biết có ảnh hưởng gì không nhỉ)
Mong bạn giúp mình lần nữa với.
P/s
Cố gắng mua cái server để đưa file access lên đó cho nó chạy ngon lành mà gặp vấn đề này , thật là khổ sở.
Bạn Chụp hình setting bên tab Sercurity mình xem thử.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Chào các pro, cảm ơn các pro đã hướng dẫn, vấn đề của mình như thế này. Ai biết xin chỉ giáo với:
- Hiện tại cơ quan mình có rất nhiều máy tính được dùng chung: nhưng tầm hiểu biết của mọi người có hạn chế nên các pro đừng kêu mình dựng domain nha, nếu có cách nào khác domain xin chỉ giáo:
+ Trên server mình đã phân quyền cho mỗi người, mỗi phòng ban
+ Tại clien nếu 1 người dùng 1 máy thì ok rồi. Nhưng do nhiều người dùng chung nên có vấn đề: sau khi người đầu tiên đăng nhập server, người tiếp theo muốn dùng acc của mình đăng nhập thì làm như thế nào? vì win đã nhớ acc của người đầu (phải khởi động máy thì mới hết). Nếu đặt giới hạn thời gian ngắt kết nối từ server thì vẫn phải chờ (đôi khi công việc cần làm ngay)
+ Mình cần các bạn hướng dẫn viết 1 câu lệnh tương tự yahoo, dùng để login bất cứ acc nào? hem biết có được hok, mong chờ từng giây phút. Thank so much!!!!!!!
Chữ ký của cuibapvtvn Xin chào, mình là cuibapvtvn, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 30-07 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  VPN US free and good. server không hạn chế về băng thông truy cập tốc độ nhanh quanghoasla 1 901 03-10-13, 02:06 AM
Bài mới nhất: quanghoasla
  chia sẻ và chạy phần mềm ứng dụng qua internet quanghoasla 9 4,260 30-09-13, 01:27 AM
  Tài liệu hướng dẫn sử dụng Outlook 2010 Noname 0 4,627 09-02-12, 04:23 PM
Bài mới nhất: Noname
  Ai có tài liệu hướng dẫn sử dụng phần mềm Help and Manual V5 không? tải lên với Nguyendinhthanh 13 4,391 28-10-11, 12:37 PM
  Kiến thức sử dụng pin Li-ion - các bạn dùng điện thoại PDA - Laptop nên biết Noname 0 8,779 03-11-10, 11:29 AM
Bài mới nhất: Noname

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ