Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Giúp đỡ tạo form xuất nhập hàng hóa
Tình hình là em làm đc cái xuất hàng từ trong kho ra , nhưng thầy ko chấp nhận , và ý của thầy là với tư cách 1 người mua hàng , vào xem 1 món hàng và mua với 1 số lượng nhất định , khi nhấn nút " mua " thì mặt hàng đó trong table hàng hóa sẽ mất đi và sẽ chuyển sang form hóa đơn mua hàng của khách . Ví dụ như 1 ông khách vào mua 5 cục cpu chẳng hạn , mà trong table hàng hóa của em có 15 cục cpu , khi khách mua 5 cục thì xuất dữ liệu ra 5 và còn lại 10 cục trong table hàng hóa , 5 cục khách mua sẽ đc qua bên hóa đơn mua hàng của khách . Và 1 label tìm kiếm các món hàng theo mã hàng hoặc tên hàng trong cái form hàng hóa
Thầy em bắt viết code , xong hôm nay nộp bài thì lại bắt làm như vậy , em bó tay ko biết làm sao hết , mong các anh chị giúp đỡ em.
Chữ ký của hiepkhach Xin chào, mình là hiepkhach, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -12.
Những người đã cảm ơn
(09-04-12, 11:42 AM)hiepkhach Đã viết: Tình hình là em làm đc cái xuất hàng từ trong kho ra , nhưng thầy ko chấp nhận , và ý của thầy là với tư cách 1 người mua hàng , vào xem 1 món hàng và mua với 1 số lượng nhất định , khi nhấn nút " mua " thì mặt hàng đó trong table hàng hóa sẽ mất đi và sẽ chuyển sang form hóa đơn mua hàng của khách . Ví dụ như 1 ông khách vào mua 5 cục cpu chẳng hạn , mà trong table hàng hóa của em có 15 cục cpu , khi khách mua 5 cục thì xuất dữ liệu ra 5 và còn lại 10 cục trong table hàng hóa , 5 cục khách mua sẽ đc qua bên hóa đơn mua hàng của khách . Và 1 label tìm kiếm các món hàng theo mã hàng hoặc tên hàng trong cái form hàng hóa
Thầy em bắt viết code , xong hôm nay nộp bài thì lại bắt làm như vậy , em bó tay ko biết làm sao hết , mong các anh chị giúp đỡ em.

Sơ bộ thế này
Tạo một modul, chép hàm tìm kiếm này vào
Mã PHP:
Function TimKiem(strTenTim As StringAs Integer)

Dim strMa As String
    Dim strTen 
As String
    Dim Hang 
As Recordset
    Set Hang 
CurrentDb.OpenRecordset("tblHangHoa"dbOpenTable)

Hang.MoveFirst

Do Until Hang.EOF

If 1 Then

If Hang.Fields(0) = strTenTim Then
                strMa 
strTenIim

Exit Function
            Else

MsgBox "Khong tim thay ma hang nay"vbCritical"Tim Kiem"

strMa ""

End If
        ElseIf 
2 Then

If Hang.Fields(1) = strTenTim Then
                strTen 
strTenTim

Exit Function
            Else

MsgBox "Khong tim thay ten hang nay"vbCritical"Tim Kiem"

strTen ""

End If

End If

Hang.MoveNext
    Loop
End 
Function 

Hàm này dùng để tìm kiếm Mã hàng(n=1) hay Tên hàng(n=2)

Code khi nhấn nút Mua
Mã PHP:
Private Sub Mua_Click()

Dim Hang As Recordset
    Set Hang 
CurrentDb.OpenRecordset("tblHangHoa"dbOpenTable)

Dim HoaDon As Recordset
    Set HoaDon 
CurrentDb.OpenRecordset("tblHoaDonMuaHang"dbOpenTable)

Hang.Index "PrimaryKey"

If txtSoLuong.Value 0 Then
        Hang
.Seek "="txtMa

If Hang.NoMatch Then
            Hang
.Edit
            Hang
!SoLuong Hang!SoLuong txtSoLuong
            Hang
.Update
            HoaDon
.AddNew
            HoaDon
!MaHang txtMa
            HoaDon
!SoLuong txtSoLuong
            HoaDon
.Update
        End 
If

End If

Hang.CloseHoaDon.Close
End Sub 

Bạn chế các control trên form sao cho phù hợp nhé
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hiepkhach
Cám ơn anh xuanthanh , tối đi học về em sẽ xem sao , có j ko hiểu anh chỉ dẫn em làm với nhé happy
---------------------------------------------------------------------------------------------
Em vọc rồi mà ko hiểu cho lắm anh ơi , bài của em anh xem hộ em với
Chữ ký của hiepkhach Xin chào, mình là hiepkhach, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -12.
Những người đã cảm ơn
(09-04-12, 02:47 PM)hiepkhach Đã viết: Cám ơn anh xuanthanh , tối đi học về em sẽ xem sao , có j ko hiểu anh chỉ dẫn em làm với nhé happy
---------------------------------------------------------------------------------------------
Em vọc rồi mà ko hiểu cho lắm anh ơi , bài của em anh xem hộ em với

Up file lên đi bạn ơn.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
file của em đây ạ
http://www.fshare.vn/file/QPZ1IX25BG/
em chỉ cần tạo 1 bảng hàng hóa có chức năng mua và mua theo số lượng , khi khách mua thì số lượng trong table hàng hóa sẽ giảm và hàng khách mua sẽ qua bên bảng hóa đơn mua hàng , em hiểu nhưng làm thì ko đc sad , anh xem rồi giúp em với
Những người đã cảm ơn
ko ai giúp em nữa sao sad
Những người đã cảm ơn
Bạn sử dụng form nào. Cụ thể ở form nào nhé.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
(10-04-12, 08:20 PM)hiepkhach Đã viết: ko ai giúp em nữa sao sad

Đôi lời góp ý
1/ Muốn làm được như thế thì khi nhập hàng, bạn cũng phải làm cho SL và TT ở tabe HangHoa cũng phải được cập nhật tăng, có như thế khi mua mới trừ được
2/ Bạn sử dụng ngay tại form Hóa đơn mua hàng. Làm theo cách của tôi ở trên nhé. Tạo thêm một subform hang hóa để tiện theo dõi hàng tồn
Thân
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
@ anh haquoctuan : Em muốn tạo ở cái form hàng hóa hay hóa đơn mua hàng cũng dc, khi mà mua hàng với 1 số lượng bất kì thì trong table hàng hóa sẽ mất đi số lượng ấy
@ anh xuân thanh : Em thực sự ko biết làm sad , em hình dung ra đc nhưng làm thì ko dc , anh có thể giúp em đc ko , em dốt code lắmsad
Những người đã cảm ơn
up , ai vô giúp với sad
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] K biết là lỗi hay gì cần trợ giúp. nhocdevill11 2 64 08-12-16, 05:02 PM
Bài mới nhất: nhocdevill11
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 625 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 102 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 133 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 494 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ