Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lỗi ActiveX khi tạo command button
Mọi người ơi! Giúp mình với!!!!
Mình tạo command button trong form dùng để mở các form có sẵn nhưng khi chạy thử thì họ báo lỗi
The expression On click you entered as event property setting produced the following error:A problem occurred while Microsoft Office Access was communication with the OLE server or ActiveX control
*The expression may not result in the name of a marco; the name of a user-defined funcion, or [Event Procedure].
*There may have been an error evaluating the funcion,event,or macro

Cám ơn mọi người nhiều nhé!!! laughing)
Chữ ký của bachtuoc Xin chào, mình là bachtuoc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-04 -12.
Những người đã cảm ơn
Do bạn tạo Command Button bẳng wizard, hãy tạo lại Button bằng cách tự tay thông thường rồi gán code hay macro cho nó sẽ không xuất hiện lỗi này nữa.

Thân.
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(04-04-12, 12:34 AM)bachtuoc Đã viết: Mọi người ơi! Giúp mình với!!!!
Mình tạo command button trong form dùng để mở các form có sẵn nhưng khi chạy thử thì họ báo lỗi
The expression On click you entered as event property setting produced the following error:A problem occurred while Microsoft Office Access was communication with the OLE server or ActiveX control
*The expression may not result in the name of a marco; the name of a user-defined funcion, or [Event Procedure].
*There may have been an error evaluating the funcion,event,or macro

Cám ơn mọi người nhiều nhé!!! laughing)
theo mình thì bạn nên mở module có đoạn code của cái nút đó rồi xoá đi là chắc nhất
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Tạo Menu dạng TreeView bằng Query (không dùng ActiveX) ongke0711 4 269 06-12-16, 09:16 PM
Bài mới nhất: toancvp
Photo [Help] Tạo button "Chọn tất cả" trong form tìm kiếm nam8384 8 618 18-03-16, 09:53 PM
Bài mới nhất: paulsteigel
  [Help] Tạo comment cho button chigonvh 3 437 08-10-15, 06:20 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  AccessImagine - Một Imagine ActiveX tuyệt vời tranthanhan1962 7 519 24-09-15, 03:59 PM
Bài mới nhất: tranhai_vn
  Tạo nút Toggle button có nhãn của lớp đó xuannguyen13 2 444 08-06-15, 11:23 PM
Bài mới nhất: xuannguyen13

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ