Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về xóa record trong Access
Các anh chị cho em hỏi chút , em có 1 bài access , và bây giờ em muốn làm 1 cái button mà khi nhấp vào đó thì dữ liệu trong table sẽ bị mất đi . Ví dụ như em có bảng hàng hóa , và bây giờ em muốn làm 1 cái nút " mua " , khi nhấp vào nút " mua " 1 cái j thì trong table hàng hóa nó sẽ mất đi cái lúc nãy mình " mua " .
Chữ ký của hiepkhach Xin chào, mình là hiepkhach, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -12.
Những người đã cảm ơn
Gợi ý vầy nhé: mỗi một mặt hàng sẽ được quản lý bằng 1 idHH duy nhất, khi bạn chọn "mua" một mặt hàng nào thì bạn đã có được idHH của nó.

Như vậy việc còn lại là tiến hành xoá idHH đó ra khỏi table HangHoa của bạn là xong: có thể dùng Query hoặc Code đều được.

DELETE * FROM tbHangHoa WHERE idHH="<idHH đã mua>"
ღღღღღTài sản của bomnhauag (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn hiepkhach
cái câu lệnh thì em chịu anh ơi =.= , còn tạo button xóa thì em biết , mình có thể thay cái dòng tiếng anh khi click button xóa = các câu theo ý mình ko anh , ví dụ click nó hiện mẩu tin " bạn có muốn mua mặt hàng này "
Chữ ký của hiepkhach Xin chào, mình là hiepkhach, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 16-03 -12.
Những người đã cảm ơn
(31-03-12, 01:29 PM)hiepkhach Đã viết: Các anh chị cho em hỏi chút , em có 1 bài access , và bây giờ em muốn làm 1 cái button mà khi nhấp vào đó thì dữ liệu trong table sẽ bị mất đi . Ví dụ như em có bảng hàng hóa , và bây giờ em muốn làm 1 cái nút " mua " , khi nhấp vào nút " mua " 1 cái j thì trong table hàng hóa nó sẽ mất đi cái lúc nãy mình " mua " .

cái này vận dụng vba vào là được, DataBase với Recordset
Chữ ký của quan_pc Lắp đặt Internet VNPT tại Điện Bàn - Quảng Nam - Hotline: 0915.636.745
ღღღღღTài sản của quan_pc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 107 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 432 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi
  [Hỏi] File chạy chậm vì trong quá trình design phải chỉnh sửa và test thử nhiều. toancvp 4 263 29-07-16, 11:36 PM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ