Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Chia sẻ các hàm trong Access
Bó tay chấm com với bạn. Hương dẫn như thế mà không làm đươc thì ...chào thua

Nhấn F1 và đọc Help :

1/ DLookup("[ContactName]", "[Suppliers]", "[SupplierID] = Forms![SupplierID]")
Displays the value of the ContactName field in the Suppliers table, where the value of the SupplierID field in the table matches the value of the SupplierID control on the active form.

2/ DLookup("[ContactName]", "[Suppliers]", "[SupplierID] = Forms![New Suppliers]![SupplierID]")
Uses the DLookup function to display the value of the ContactName field in the Suppliers table, where the value of the SupplierID field in the table matches the value of the SupplierID control on the New Suppliers form.
Chữ ký của Xuân Thanh Trăm năm trước thì ta chưa gặp
Trăm năm sau biết gặp được không?
Cuộc đời sắc sắc không không
Thì thôi ta cứ hết lòng vì nhau
ღღღღღTài sản của Xuân Thanh (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(12-03-13, 12:12 PM)Xuân Thanh Đã viết: Bó tay chấm com với bạn. Hương dẫn như thế mà không làm đươc thì ...chào thua

Nhấn F1 và đọc Help :

1/ DLookup("[ContactName]", "[Suppliers]", "[SupplierID] = Forms![SupplierID]")
Displays the value of the ContactName field in the Suppliers table, where the value of the SupplierID field in the table matches the value of the SupplierID control on the active form.

2/ DLookup("[ContactName]", "[Suppliers]", "[SupplierID] = Forms![New Suppliers]![SupplierID]")
Uses the DLookup function to display the value of the ContactName field in the Suppliers table, where the value of the SupplierID field in the table matches the value of the SupplierID control on the New Suppliers form.

dc rồi ,,hic,,, vật lộn qua nay mới ra ,, thì ra là làm trực tiếp trên form,,, cho em hỏi cái này có thể làm trên query hok ,, em làm hoài chả dc,, trên form thì dc rồi

Mã:
=DLookUp("[soluongsheet]","[Tthamchieu]","[nhom]=left([forms]![Fthamchieu]![mahang],9)")

thêm cái ,,, em có 2 trường ,, định dạng hh:mm ,,, n1o thể hiện thời gian bắt đầu và thời gian kết thúc,,,
mọi người chỉ giúp em cách tính nó ra thành giờ
ví dụ : thời gian bắt đầu : 08:00 ( giờ, 0 phút)
thời gian kết thúc : 16:30 ( 16giờ, 30 phút)
thời gian làm việc = thời gian kết thúc - thời gian bắt đầu ( tức là ở đây 8 giờ 30 phút ,,mình muốn nó hiển thị thành 8.5 )
Chữ ký của cuong0202 Xin chào, mình là cuong0202, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-01 -13.
Những người đã cảm ơn
mình ghét nhất mấy hàm này đây. rắc rối quá.hic008
Những người đã cảm ơn
thêm cái ,,, em có 2 trường ,, định dạng hh:mm ,,, n1o thể hiện thời gian bắt đầu và thời gian kết thúc,,,
mọi người chỉ giúp em cách tính nó ra thành giờ
ví dụ : thời gian bắt đầu : 08:00 ( giờ, 0 phút)
thời gian kết thúc : 16:30 ( 16giờ, 30 phút)
thời gian làm việc = thời gian kết thúc - thời gian bắt đầu ( tức là ở đây 8 giờ 30 phút ,,mình muốn nó hiển thị thành 8.5 )
[/quote]

(12-03-13, 04:32 PM)nguyenpham711 Đã viết: mình ghét nhất mấy hàm này đây. rắc rối quá.hic008

Mã:
Hour([tglvkt])-Hour([tglvbd])+(Minute([tglvkt])-Minute([tglvbd]))/60

mò mẫm ngoài cũng ra,,, bỏ lên đây,, bik đâu sẽ có người cần,,hic,,

CÒN CÁI NÀY,,MỌI NGƯỜI NGHIÊN CỨU GIÚP EM.

Nhóm Số Lượng Target Loại
0.05L-FBD---- Smallcans
0001L-FBD---- Smallcans
0.25L-FBD---- Smallcans
0002L-FBD---- Cans
0003L-FBD---- Cans
02.5L-FBD---- Cans
0004L-FBD---- Cans
0005L-FBD---- Cans
0010L-FBD---- Pails
0012L-FBD---- Pails
0015L-FBD---- Pails
0018L-FBD---- Pails
0020L-FBD---- Pails

Mã hàng mình đặt theo 1 quy luật như vậy, chỉ khác nhau ở dãy 4 con số phía sau nó mà thôi,,,
Mình muốn sau khi nhập chi tiết ,, mình sẽ tính tổng số lượng của 3 loại
Pails
Cans
Smallcans

Mình có dùng thử dsum,,
Mã:

Mã:
=DSum("soluongnhap","chitietnhapkho","left([mahangnhap],9)=[0.25L-FBD]")

và
Mã:

Mã:
=DSum("soluongnhap","chitietnhapkho","txttchieu=Smallcans

tất cả đều sai.. nhờ mọi người góp ý...(cái trường hiển thị Pails - Cans - Smallcans là mình dùng dlookup để dò )
Chữ ký của cuong0202 Xin chào, mình là cuong0202, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-01 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Sự khác nhau của Like và "=" trong các hàm D toancvp 6 203 10-11-16, 12:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  Thay thế giá trị từ cột này sang cột khác trong 1 query trungminh 6 139 08-11-16, 03:24 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Làm thế nào để dùng SQL trong lập trình? paulsteigel 34 2,202 04-11-16, 05:49 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
  [Help] Gộp nhiều dòng có cùng điều kiện lên chung một dòng trong query tronghieu9792 4 181 03-11-16, 09:58 AM
Bài mới nhất: tronghieu9792
  [Hỏi] Cách lọc trong query trungdv007 10 355 11-10-16, 08:30 AM
Bài mới nhất: trungdv007

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ