Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi về: Hyperlink load file pdf rất chậm
Chào các bạn,
Mọi người cho mình hỏi: mình có 1 trường trong table để kiểu hyperlink. Dữ liệu khi add vào trường đó mình trỏ tới file pdf nhưng khi click vào link thì file load ra rất lâu.
Nếu đưa link ra textbox rồi dùng hàm Shell("đường dẫn tới file reader.exe" & " đường dẫn tới file pdf") thì load nhanh bình thường.
Bạn nào có hướng giải quyết không chỉ mình với. Mình dùng AdobeReader10.0 và Access2003.
Many thanks
Chữ ký của kagetsu Xin chào, mình là kagetsu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-02 -12.
Những người đã cảm ơn
Đó là việc của trình đọc PDF, không thuộc phạm vi quản lý của MS Access.
bạn thử cài đặt các trình đọc PDF nhỏ gọn khác như: FoxitReder chẳng hạn và set mặc định pdf mở bằng trình này!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Vì máy ở cty mình không cho phép cài đặt các chương trình khác (cài thì phải làm đơn xin mua, giải thích lý do... nói chúng rất loằng ngoằng nên mình cũng chưa thử với trình đọc pdf khác).
Mình thử lúc đưa đường dẫn vào trong trường hyperlink thì đưa hàm shell vào nhưng không được. Trên form Access có cách nào bắt sự kiện khi click vào 1 link trong table không bạn? Vì mình làm 1 form tìm kiếm nếu tìm thấy thông tin thì các bản ghi sẽ được đưa ra subform.
Chữ ký của kagetsu Xin chào, mình là kagetsu, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 21-02 -12.
Những người đã cảm ơn
Như mình đã nói, việc click vào hyperlink không còn do Access quản lý mà là do Windows quyết định chương trình mặc định nào sẽ đọc file có trong hyperlink. Vì thế tốc độ còn tùy thuộc vào chương trình đọc file, trình duyệt web hiện tại và tốc độ xử lý của windows.

Nếu bạn muốn chủ động thì nên xem hyperlink như 1 text file bình thường, gọi nó lên một textbox và gọi hàm Shell khi người dùng click vào textbox đó. (textbox có cung cấp cho ta sự kiện On Click mà!)
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Mình đành chuyển sang load dữ liệu ra form detail rồi dùng textbox vậy, không còn giải pháp nào khả thi hơn rồi. Thanks bạn.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Chèn file văn bản word vào access danhxetnghiem 10 452 11-10-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: danhxetnghiem
  [Help] Hiện các nội dung các file văn bản và hình ảnh trên Form thdanh 2 144 22-07-16, 10:26 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Mở file Excel từ access DoquangLam 5 2,336 08-06-16, 11:28 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Xuất file excel trong form dạng datasheet và tabular nam8384 1 197 12-05-16, 06:26 PM
  Hướng Dẫn Phát thuốc bảo hiểm y tế bằng file access thanhtruong 1 193 09-03-16, 11:47 AM

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ