Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
mình hỏi về vật tư xuất kho
Chào mọi người, mình là thành viên mới, cũng đang tập tành access, mình đang sử dụng ac2003 , mình đang làm 1 dữ liệu về quản lý kho thức ăn gia súc ( cho gia đình ) nhưng có 1 việc mình không biết là access có thể làm được không và làm thế nào ( vì mình chưa hình dung được )xin moi người cho mình ý kiến ,nó là thế này :
nhà mình tự trộn thức ăn chăn nuôi heo, trộn nhiều loại cám ( tùy giai đoạn của con heo ), mình muốn là khi mình xuất một số lượng cám thì trong kho sẽ tự giảm theo định mức đặt trước .
vd : để 100kg cám heo Loại A : thì cần các nguyên liệu là : bắp 50kg, đậu nành 20kg,nguyen liệu B 30 kg ,
thì khi mình làm phiếu xuất 200 kg cám loại A thì trong kho sẽ tự giảm các nguyên liệu xuống ( không qua form xuất kho cho các nguyên liệu ) .
XIn mọi người cho ý kiến dùm, Access mình cũng lơ tơ mơ nên nếu câu hỏi có gì ko phải xin moi người thông cảm
thank
Chữ ký của bemit207 Xin chào, mình là bemit207, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-02 -12.
Những người đã cảm ơn
- Bạn thiết kế CSDL phần quản lý kho thức ăn gia súc như sau nhá :

[Hình: xuatkho.bmp]

* Mình mô tả như sau :
- Có nhiều loại cám ( cho nhiều giai đoạn lớn của gia súc ), trong mỗi loại cám được trộn nhiều nguyên liệu và có tỷ lệ % tương ứng ( tổng % các ng liệu cho từng loại là 100%), mỗi ng liệu có số lượng tồn kho.
- Ở phiếu xuất kho gồm có loại xuất và số lượng.
Khi bạn lập phiếu xuất kho cho loại nào thì bạn trừ số tồn kho tương ứng số % của từng ng liệu đã qui định sẵn trong table QuyDoiNLTheoTungLoai

Vài góp ý cho bạn, nếu không hỉu bạn có thể trao đổi thêm, tiếc là mình không có thời gian Demo cho bạn.
Chút may mắn ^^!
Chữ ký của hoanglonglangtu Chiều tắt nắng trên con đường quen thuộc
Mưa rơi buồn qua ngõ vắng không em
Từng hạt ngọc rơi đùa qua kẽ lá
Những giọt tràn đầy ngõ ngách tâm tư
Em có biết chiều nay anh vẫn nhớ
Ở nơi nào em có nhớ chăng anh

Trên đời có quá nhiều chữ nếu,đáng tiếc là đều đã qua,việc đã xảy ra,hối hận cũng vô dụng
ღღღღღTài sản của hoanglonglangtu (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Giúp mình tính ngày trên textbox zinzin8x 20 575 29-06-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] Cách xử lý khi xuất dữ liệu ra excel duynghiep89 5 454 18-02-16, 09:31 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Tạo query tính trung bình xuất theo từng mặt hàng trong khoảng thời gian bvchauthanh 5 787 01-07-15, 06:02 PM
Bài mới nhất: bvchauthanh
  [Help] mong mọi người giúp mình làm query nay với hoangtinhthuytien 3 677 03-02-15, 05:55 PM
Bài mới nhất: thucgia
  Lỗi #Error! ai giúp mình với! hoaanhdao192 4 814 02-01-14, 05:46 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ