Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Phím tắt để chạy query update khi màn hình hiển thị ở table
Mỗi lần chạy update dữ liệu cho bảng Table. Mình phải chuyển sang manu Query để click. Mình muốn đang ở chế độ open của Table. ấn một phím tắt thì query tự chạy và table được updale luôn.

Bình thường bảng ko tự động tính toán được, Phải chạy qua Query, rồi Query Update lại bảng. Mình đã tạo ra Query update rồi nhưng chuyển qua chuyển lại giữa bảng và Query rất mất thời gian. Nếu có phím tắt thì tốt quá.
Chữ ký của chanquayxoan Xin chào, mình là chanquayxoan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-02 -12.
Những người đã cảm ơn
bạn có thể tạo macro autokey để tạo phím tắt. Bạn có thể search cụm từ autokeys bằng khung search của diễn đàn!
Mình chỉ thắc mắc là bạn quen với cách làm việc của Excel khi chuyển qua Access, Thao tác trực tiếp trên table là một việc chỉ dành cho công đoạn design và bảo trì chương trình, không dành cho việc sử dụng.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query theo cbobox tieuho828 0 8 8 Giờ trước
Bài mới nhất: tieuho828
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 164 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 87 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 151 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ