Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin giúp về xuất in báo báo của Form
mình đang mày mò chương trình kiểm thảo tử vong của mình, vì form của mình khi xuất ra báo cáo là 2 trang nhưng khi xem trước khi in thì nó hiện thị trang 1 và phần còn lại nằm ở trang 4 còn trang 2 và 3 trống
xin các bác giúp em sửa lại phần báo cáo này. vì không biết về access nên bó quá, chỉ mày mò theo mấy quyển sách thôi. mong các các giúp đỡ và hướng dẫn cách khắc phục

file đính kèm đây ạ
Chữ ký của phanduythang Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(04-02-12, 12:31 AM)phanduythang Đã viết: mình đang mày mò chương trình kiểm thảo tử vong của mình, vì form của mình khi xuất ra báo cáo là 2 trang nhưng khi xem trước khi in thì nó hiện thị trang 1 và phần còn lại nằm ở trang 4 còn trang 2 và 3 trống
xin các bác giúp em sửa lại phần báo cáo này. vì không biết về access nên bó quá, chỉ mày mò theo mấy quyển sách thôi. mong các các giúp đỡ và hướng dẫn cách khắc phục

file đính kèm đây ạ
Rê chuột về phần Page Footer, kéo TextBox44 về phía trái, hoặc chọn nó vào property dò đến mục left bạn gõ 3.875", Chỉnh sửa hình của report lại là được.
Ví dụ.

Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , onlyon3
Rê chuột về phần Page Footer, kéo TextBox44 về phía trái, hoặc chọn nó vào property dò đến mục left bạn gõ 3.875", Chỉnh sửa hình của report lại là được.
Ví dụ.

[/quote]

cảm ơn bác. bác có thể hướng dẫn em cụ thể hơn được không ạ, em không biết nhiều về access.
em không tim thấy mục property, không biết kéo TexBox44 như thế nào mong bác chỉ giáo
Chữ ký của phanduythang Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Trời ạ chỉ thế mà còn hỏi cho kỹ nữa sao dốt thế
Tongue_smile
Chữ ký của dammeaccess Xin chào, mình là dammeaccess, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 25-02 -12.
Những người đã cảm ơn
(25-02-12, 10:47 PM)dammeaccess Đã viết: Trời ạ chỉ thế mà còn hỏi cho kỹ nữa sao dốt thế
Tongue_smile

Bác thông cảm tôi chưa được học về access. chẳng qua niềm đam mê với công nghệ nên tôi tự mày mò trên sách vở thôi. còn gà lắm mà bác
Những người đã cảm ơn
bạn có thể gửi file qua email mình giúp đc ko? email: vuduy1502@gmail.com hoặc gửi lên diễn đàn cũng được
Chữ ký của duyhiep Xin chào, mình là duyhiep, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-11 -12.
Những người đã cảm ơn
Mới có rồi đó điều chỉnh trong Setup......
Khainguyen
Chữ ký của khải nguyên Khải Nguyên Xin Gửi lời chào tới Tất cả các bạn trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access
Chúc cả nhà may mắn và  thành đạt ! Lightbulb
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sửa lỗi form tạo báo cáo phiacuoiconduong 2 40 22-11-16, 10:45 AM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 110 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Tạo báo cáo nhập xuất tồn theo điều kiện feeling 5 240 13-10-16, 11:17 AM
Bài mới nhất: feeling

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ