Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cập nhập thông tin trên form chinh các form liên quan cũng thay đổi
Star 
Em là dân y khoa, nay muốn quản lý bệnh nhân sinh thiết bằng Access nhưng gặp sự cố như sau:
em thành lập các form sau: F_benhnhan; F_BSCD; F_BSTB; F_vithe. em cập nhập thông tin bn sinh thiết ở F_benhnhan trong đó có liên kết với các Form trên, ở phần mô tả vi thể em lấy nguồn từ F_vithe (gồm 2 dòng: dòng trên FB; dòng 2 mô tả FB= hiện diện tế bào biểu mô tuyến vú lành tính, bọt bào) sau đó có sửa lại ở phần mô tả cho phù hợp với bệnh nhân của mình (hiện diện tế bào biểu mô tuyến vú lành tính, bọt bào và đám tế bào sợi mỡ ).
Sau đó em cập nhập thông tin cho bệnh nhân thứ hai bệnh tương tư như bệnh nhân đầu. Lúc này em lấy thông tin từ nguồn của F_vithe thì thông tin bị thay đổi như lần sửa (hiện diện tế bào biểu mô tuyến vú lành tính, bọt bào và đám tế bào sợi mỡ) chứ không phải nguyên thủy ban đầu (hiện diện tế bào biểu mô tuyến vú lành tính, bọt bào).
Em muốn sau mỗi lần cập nhập bệnh nhân dù có sửa thông tin trên các Form liên quan, thì thông tin ở các Form liên quan vẫn được giữ nguyên như ban đầu.
Xin cac huynh cao kiến giúp cho.
ThS.BS. Hải:
Chữ ký của Hainguyenthanh Xin chào, mình là Hainguyenthanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 31-01 -12.
Những người đã cảm ơn
Thế này, Form chỉ là hiển thị nội dung của table. Nếu bạn muốn sửa dữ liệu ở form này mà không ảnh hưởng form khác thì tốt nhất những ô nhập liệu bạn thiết kế riêng.

Ví dụ như field mô tả thì ta sẽ có: mô tả 1, mô tả 2...
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hainguyenthanh
(31-01-12, 11:28 AM)Noname Đã viết: Thế này, Form chỉ là hiển thị nội dung của table. Nếu bạn muốn sửa dữ liệu ở form này mà không ảnh hưởng form khác thì tốt nhất những ô nhập liệu bạn thiết kế riêng.

Ví dụ như field mô tả thì ta sẽ có: mô tả 1, mô tả 2...

Cảm ơn noname
Chữ ký của Hainguyenthanh Xin chào, mình là Hainguyenthanh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 31-01 -12.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Thiết lập liên kết ngoài thanh872 0 60 19-10-16, 07:51 AM
Bài mới nhất: thanh872
  [Help] [Hàm] Lấy dữ liệu giữa 2 file Access có cùng cấu trúc table trungminh 22 1,253 08-10-16, 12:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Ngày tháng tự động theo hệ thống trungminh 3 252 10-09-16, 12:33 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] CODE thay the Query Phung Duc 2 205 07-09-16, 09:23 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] ValidationRule Bắt buộc Nhập 10 kí tự vào ô text minhtungph 6 261 16-05-16, 03:36 PM
Bài mới nhất: hieuvn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ