Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
giúp e về lỗi khi append, update query
vấn đề của e là khi e thực hiện append hay update query e hay bị lỗi như hình

[Hình: untitdfled.png]

mong các bạn giúp đỡ laughing
Chữ ký của kentucky171191 Xin chào, mình là kentucky171191, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-12 -11.
Những người đã cảm ơn
Gửi cái file đó lên xem thử nhe bạn.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
lổi này có thể là do dữ liệu bạn chuyển vào không đồng nhất với kiểu dữ liệu trong Table, hoặc do khóa chính trùng, với thông báo trên thì hình như bạn chuyển dữ liệu vào lớn hơn 36 dòng, nhưng access chỉ nhận có 36 dòng thôi, vì do các dong còn lại có thể không đồng nhất dữ liệu.

Chữ ký của muaphonui_2010 "Cần cù bù thông minh"
Những người đã cảm ơn
(23-12-11, 01:49 PM)domfootwear Đã viết: Gửi cái file đó lên xem thử nhe bạn.

bạn cho mình email của bạn đi rùi mình gửi file đó cho bạn coi, chứ trên forum hok thấy chỗ up file lên ^^ có yahoo hok bạn, cho mình xin để bạn chỉ giáo. Yahoo mình là kentucky171191. cám ơn bạn nhìu nhé
Chữ ký của kentucky171191 Xin chào, mình là kentucky171191, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-12 -11.
Những người đã cảm ơn
(23-12-11, 04:28 PM)kentucky171191 Đã viết:
(23-12-11, 01:49 PM)domfootwear Đã viết: Gửi cái file đó lên xem thử nhe bạn.

bạn cho mình email của bạn đi rùi mình gửi file đó cho bạn coi, chứ trên forum hok thấy chỗ up file lên ^^ có yahoo hok bạn, cho mình xin để bạn chỉ giáo. Yahoo mình là kentucky171191. cám ơn bạn nhìu nhé

http://thuthuataccess.com/forum/thread-367.html

Bạn đọc cái này để biết cách up file
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Vấn đề của bạn là:
Bạn đặt required của Table là yes; lenght zero: no:
Nhưng dữ liệu của bạn lại có hoặc ko có.
Đó là gợi ý; up file lên nhé.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(24-12-11, 06:41 PM)haquocquan Đã viết: Vấn đề của bạn là:
Bạn đặt required của Table là yes; lenght zero: no:
Nhưng dữ liệu của bạn lại có hoặc ko có.
Đó là gợi ý; up file lên nhé.

vấn đề của bạn đó hôm qua đã gửi File qua yahoo cho mình , mình đã chỉ cho bạn đó chổ vì sao mà ko chạy query appen rồi.
Do có 1 trường "Loai", bạn đó khai báo là trường này bắt buộc nhập dữ liệu, trong khi đó query chuyển dữ liệu vào không có dữ liệu cho cột đó, nên không chuyển được,vã lại bạn ấy mới tập dùng query appen thôi, nên cái cột đích cũng ko đúng luôn , làm sao nó chạy được hjhjhhj
Chữ ký của muaphonui_2010 "Cần cù bù thông minh"
Những người đã cảm ơn
anh em nào có thể giúp mình appen query va update query không mai mình phải thi òh nhưng zời lúng túng không biết gì về nó. Anh nào chỉ záo thì làm rõ rang tí lên topic này cũng được còn không thì gởi wa mail mình cũng được: onggiacodon.cntt@gmail.com hoặc y/m: nichbocay_712@yahoo.com
Cảm ơn các bạn nhiều nhiều luôn đó mọi người có giúp thì giúp nhanh nhanh nha mai mình thi oh hhuhuhu
Chữ ký của onggiacodon.cntt Xin chào, mình là onggiacodon.cntt, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 18-12 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lọc query có điều kiện để tạo report honglv157 3 152 01-12-16, 05:15 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 70 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
  [Help] ẩn nút ""Close Windown" khi mở query tronghieu9792 4 82 30-11-16, 09:36 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 86 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Hướng Dẫn hướng dẫn làm query tieuho828 6 141 21-11-16, 12:36 AM
Bài mới nhất: toancvp

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ