Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
tắt nút x win của access
a e giúp mình khi tắt nút X của access thì hiện thông báo muốn tắ không, nếu chọn yes thì lưu và compact and repaire. thank you.
Chữ ký của phamthainguyen86 Xin chào, mình là phamthainguyen86, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-05 -11.
Những người đã cảm ơn
sao không ai giúp mình vậy, các anh em ơi giúp với!!!!!
Chữ ký của phamthainguyen86 Xin chào, mình là phamthainguyen86, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 08-05 -11.
Những người đã cảm ơn
(21-12-11, 10:37 PM)phamthainguyen86 Đã viết: sao không ai giúp mình vậy, các anh em ơi giúp với!!!!!
Nếu bạn muốn tắt nút X "Close" của Forns thì chọn thuộc tính Close button = no (Thuộc tính của Forms)

còn bạn muốn tắt các thông báo của access VD thông báo khi bạn xóa 1 bảng ghi chẳng hạn thì bạn code dưới để tắt nó đi, nên nhớ là khi tắt nó xong và thực hiện câu lênh xong nhớ mở nó lại nhé

DoCmd.SetWarnings False
............câu lệnh..........
DoCmd.SetWarnings true
Chữ ký của muaphonui_2010 "Cần cù bù thông minh"
Những người đã cảm ơn
Ồ không, ý mình không phải cái nút x (close) của form mà là của cả file access (nút X góc trên bên phải nàm hình đó).
Trên form main mình thiết kế nút "thoát". Khi click vào sẽ hiện thông báo "Bạn muốn thoát khỏi chương trình không?.....". Nếu người dùng không click vào đó để thoát mà click vào nút close phía trên góc phải màn hình cúng hiện thông báo y như vậy.
Nhờ các pro cho code đi.Cry_smile
Những người đã cảm ơn
(22-12-11, 08:48 PM)phamthainguyen86 Đã viết: Ồ không, ý mình không phải cái nút x (close) của form mà là của cả file access (nút X góc trên bên phải nàm hình đó).
Trên form main mình thiết kế nút "thoát". Khi click vào sẽ hiện thông báo "Bạn muốn thoát khỏi chương trình không?.....". Nếu người dùng không click vào đó để thoát mà click vào nút close phía trên góc phải màn hình cúng hiện thông báo y như vậy.
Nhờ các pro cho code đi.Cry_smile
Bạn xem cái ví dụ ở file đính kèm nhé

File đính kèm

Thân mến.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , ht03

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Lỗi "A problem occurred while Microsoft Access was communicating with the OLE server thanhoai 1 109 03-11-16, 03:53 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 149 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  thay đổi biểu tượng Access dưới thanh Start từ win 7 đến win 10 thanhtruong 7 434 05-08-16, 10:53 PM
Bài mới nhất: hungefi
  [Hỏi] Cách lưu trữ phần CSDL tách biệt khỏi file access toancvp 5 516 16-07-16, 09:38 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Lỗi] Không import được hết dữ liệu từ Excel và Access huedhcs 2 159 03-07-16, 11:27 PM
Bài mới nhất: zinzin8x

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ