Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Help: Access 2003, tạo report đơn giản có điều kiện. Mọi người giúp em với. Gấp quá :
Lightbulb 
[/size] Em học 12. Có bài về access ko thể nào làm ddc. Mọi người giải đáp giúp e ddc ko ạ?
DB: Từ bảng CSDL QLHS gồm các trường: Mã Số HS, Họ Đệm, tên, giới tinh, Ngày sinh, địa chỉ, trường toán, lí, hóa. Trình bày các bước tạo báo cáo in ra danh sách các học sinh gồm họ tên, ngày sinh, địa chỉ. hãy nhóm theo giwois tính và tính số HS nam, nữ, sử dụng hàm count.
Mọi nguoi giúp em nhé. Thank moi ng` trc'. Mà anh làm từng bước hộ em nhé(có hình ảnh thì cáng tốt big green ).
Ak` access 2003.[size=large]
Chữ ký của lokute_no1 Xin chào, mình là lokute_no1, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-12 -11.
Những người đã cảm ơn
(17-12-11, 09:43 PM)lokute_no1 Đã viết: [/size] Em học 12. Có bài về access ko thể nào làm ddc. Mọi người giải đáp giúp e ddc ko ạ?
DB: Từ bảng CSDL QLHS gồm các trường: Mã Số HS, Họ Đệm, tên, giới tinh, Ngày sinh, địa chỉ, trường toán, lí, hóa. Trình bày các bước tạo báo cáo in ra danh sách các học sinh gồm họ tên, ngày sinh, địa chỉ. hãy nhóm theo giwois tính và tính số HS nam, nữ, sử dụng hàm count.
Mọi nguoi giúp em nhé. Thank moi ng` trc'. Mà anh làm từng bước hộ em nhé(có hình ảnh thì cáng tốt big green ).

Bạn có file chưa. post lên để mọi người cs dữ liệu giúp bạn
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn onlyon3
(17-12-11, 09:43 PM)lokute_no1 Đã viết: [/size] Em học 12. Có bài về access ko thể nào làm ddc. Mọi người giải đáp giúp e ddc ko ạ?

Thì bạn tạo Report bằng Wizard bình thường, đến bước "Do you want to add any group live..." / chọn trường "Giới tính" nhấn chọn nút > để đưa qua bên kia, thì lúc này nó sẽ tạo nhóm cho "Giới tính" / và chọn Next đến bước tiếp theo / bạn chọn vào button " Summary Option" để chọn các hàm sum/count......, theo ý thích của bạn, ...............
Chữ ký của muaphonui_2010 "Cần cù bù thông minh"
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 245 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 283 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
  Giúp muốn thêm dòng vào report trungminh 3 107 18-10-16, 12:15 AM
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Không làm được hàm Dsum trong Report toi511 5 184 15-10-16, 08:20 PM
Bài mới nhất: toi511

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ