Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[ Giúp Đỡ ] Size mặc định trong report
Chào các bạn. Mình đã hoàn thành 1 chương trình, chạy cũng tạm ổn với nhu cầu của mình nhưng đến khâu in lại phát sinh nhiều vấn đề. Ở các trang in mình đều chọn A4, các lề trái phải, trên dưới đều = nhau tuy nhiên khi chuyển qua máy khác thì in lại ko đc như cũ, cụ thể là hay bị in thêm 1 trang trắng hoặc nội dung bị lệch v.v... tóm lại là rất nhiều vấn đề phát sinh liên quan tới bản in khi chuyển qua các máy khác.
Có cách nào hoặc code nào để cố định đc các report ko để khi chuyển qua bất kỳ máy nào thì bản in vẫn như cũ.
Nhờ các bạn giúp đỡ
Thanks
Chữ ký của hoaipnb Xin chào, mình là hoaipnb, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 15-06 -11.
Những người đã cảm ơn
Cái đó hơi khó. Nó cũng phụ thuộc vào loại máy in nữa.
Theo mình suy đoán, có thể do các nguyên nhân sau:
- Thiết lập loại giấy trong máy in thường mặc định là Letter. Bạn thiết lập lại loại giấy cho máy in thành A4.
- Một số loại máy in, khi bạn thiết lập lề trang in sát mép vẫn in được, nhưng một số máy in thì bị tràn. Nên khi thiết kế Report, bạn nên chọn độ rộng của trang in (With của Report) tối đa 7,5 đối với in chiều dọc và 11 đối với in chiều ngang là ok.
- Lề trang in bạn đặt quá thấp, nên bị tràn.
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , hoaipnb

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 27 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 137 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  [Help] Sắp xếp dữ liệu trong báo cáo hoanghai902 2 87 03-11-16, 01:22 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Cú pháp mở Report có nhiều điều kiện GaDauBac 7 255 22-10-16, 01:08 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 287 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ