Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần hướng dẫn sử dụng hàm DLOOKUP
Chào mọi người,

EM đang phải làm một bài tập liên quan đến Form.

Giả sử khi mình nhập 1 dữ liệu vào textbox thì Form con sẽ tự động load, nhưng các textbox ngang hàng sẽ k thể load để thể hiện được giá trị phù hợp.

Ai có thể giúp em vấn đề này được không ? Em biết hướng làm là sử dụng Dlookup nhưng làm mãi k được.

EM có gửi kèm file đề bài cho mọi người xem.

File đính kèm
.zip   De 3.zip (Kích cỡ: 71.4 KB / Tải về: 50)
Chữ ký của Timeless Xin chào, mình là Timeless, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-11 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn post bài đang làm dở dang của bạn ấy! Chú ý lưu lại định dạng MDB để những người dùng office 2k3 có thể giúp đỡ được cho bạn
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(10-11-11, 12:11 AM)Noname Đã viết: Bạn post bài đang làm dở dang của bạn ấy! Chú ý lưu lại định dạng MDB để những người dùng office 2k3 có thể giúp đỡ được cho bạn

Mình mới gửi đề bài thôi bạn à. Mình cần mọi người hướng dẫn cách làm thôi mà.

Chữ ký của Timeless Xin chào, mình là Timeless, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-11 -11.
Những người đã cảm ơn
Bạn làm đi, gặp lỗi gì thì post lên chứ bọn mình không làm bài tập hộ đâu! Thân!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Như bác NoName đã nói:
1. Bạn nên soạn demo và gửi lên, có gì mọi người cùng giúp đỡ, nếu lại đi làm từ đầu thì hơi mất công, e rằng mọi người sẽ ngại ( mình cũng vậy mà).
2. Phải hiểu ý bạn như thế nào về câu này "nhập 1 dữ liệu vào textbox"
- Nếu bạn nhập dữ liệu bằng tay từng ký tự thì sử dụng thuộc tính OnChange. Kết thúc nhập dữ liệu thì sử dụng thuộc tính OnEnter hoặc AfterUpdate. Để cập nhật cho các text và subform theo cú pháp
me.text.requery hoặc me.subform.requery
- Nếu bạn lựa chọn dữ liệu từ hộp combox thì sử dụng thuộc tính AfterUpdate ( tương tự như trên)
Hy vọng giúp ích cho bạn.
Chữ ký của cpucloi Tôi chỉ biết mỗi một điều là những điều tôi biết được còn quá ít 021
Gmail: cgiahuy13@gmail.com

ღღღღღTài sản của cpucloi (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan , nhocnhim0009

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Làm sao để ấn định Null cho trường Date khi sử dụng Class Module Minh Tiên 8 612 18-11-16, 09:29 AM
Bài mới nhất: MinhnHang
  [Help] Giúp đỡ về cách xóa nội dung trong một field nam8384 2 117 17-10-16, 08:43 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Sử dụng chuột giữa trong subform là report. toancvp 10 353 12-10-16, 01:01 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Áp dụng query lọc dữ liệu nhập vào form amazonvn82 8 1,322 05-10-16, 03:11 PM
Bài mới nhất: amazonvn82
  [Hỏi] Lỗi khi dùng CSDL qua Link Table xndt 5 227 28-09-16, 08:22 AM
Bài mới nhất: xndt

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ