Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Trợ giúp phân quyền
Chào cả nhà, em muốn phân quyền khi người dùng Login vào thì trên menu sẽ ẩn đi Menu Tạo Mới, ở đây em đã tạo 1 hàm để lấy Level thông qua cái User Name, nhưng khi đăng nhập với quyền Admin thì không báo lỗi, nhưng với quyền khác 1 thì báo lỗi (admin level 1).
Code:
Private Sub Form_Close()
If Laylv(Me.txtuser) <> 1 Then
Application.CommandBars("mcr_MAIN").Controls(6).Visible = False
End If
End Sub

Khi người dùng đăng nhập thành công thì đóng Form nên em để ở Form_close. Anh kiểm rảnh kt dùm em nhé, nếu co file mẫu phân quyền theo Menu làm = macro or từ Customize thì Shaing em với nha.

File của em: http://www.mediafire.com/?943cgwwsxbq6b5w
Các đối tượng em để chế độ ẩn, Form tên Login và Modules là PhanQuyen.
Thanks!!
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Trong khi chờ đợi sự giúp đỡ thì mình đã phân quyền dc menu rồi, rất cám ơn những bài của anh haquocquan và anh Noname, 1 lần nữa cảm ơn.
Bạn nào chưa Login phân quyền dc thì pm hôm nào mình đưa demo của mình lên cho tham khảo, mình tạo Form login thông qua việc Mở Bảng = Recoreset, và 1 hàm để lấy Level thông qua cái UserName.
Chữ ký của huynguyenbd Khi ta buồn giải sầu bên men rượu, sống không yêu cho con gái nó them!
ღღღღღTài sản của huynguyenbd (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Cần giúp đỡ về hàm if trong macro hvhvpdk 2 81 28-11-16, 01:04 PM
Bài mới nhất: hvhvpdk
  Cần Giúp đỡ về Menu bar acess 2007 toi511 3 716 12-06-16, 02:34 PM
Bài mới nhất: truongtrungviet
  Phân Biệt Code Viết Trong VBA Excel Và Access kieu manh 9 2,022 22-06-15, 01:30 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Cần giúp đỡ copy dữ liệu ngocanhwin 9 1,307 28-05-15, 08:24 PM
Bài mới nhất: ngocanhwin
  Access: Help Phân quyền người dùng sử dụng các tính năng trên Menu bienxanhlunglinh 12 7,627 08-03-14, 11:36 PM
Bài mới nhất: MatTroiNguQuen

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ