Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
liên kết dữ liệu trong listbox với form
Mình có 1 form như sau:
[Hình: F_BENHNHAN.jpg]
Mình muốn khi nhập xong TênBN vào TXTTEN và ấn "ENTER" thì Listbox trên form sẽ hiện Toàn Bộ bệnh nhân có Tên trùng với tên trên TXTTEN. Sau đó mình chọn 1 tên trong list box đó thì các dòng TXT khác trên form sẽ tự dộng hiển thị dữ liệu tương ứng với Tên BN đó mà mình đã chọn trên listbox.
đây là CT mình đang thực hiện
http://www.mediafire.com/?t98rsrj0ii7hg3h
mong các bạn giúp đỡ!!
mình muốn các bạn giúp mình code trong phần "on enter" của TXTTEN và code "onclick" trên LSTBN, vì mình không biết dùng các module hay cách khác, mình cũng không thích dùng listbox tự động nữa!
Chữ ký của tieuholy04 HeartXin chào, mình là tieuholy04, Mong các bạn giúp đỡ!!Heart
Những người đã cảm ơn
Sao bạn không dùng subform thay cho listbox.
Nếu dùng subform. Record source là một câu query có điều kiện là like * & txtTen & *

Sau đó, gọi requery cho subform.
Tương tự. Nếu bạn dùng listbox thì bạn cho row source của List box bằng câu query đó.

Tuy nhiên mình khuyến cáo dùng Subform cho trường hợp này.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , tieuholy04 , nhoc77
(26-10-11, 10:18 AM)Noname Đã viết: Sao bạn không dùng subform thay cho listbox.
Nếu dùng subform. Record source là một câu query có điều kiện là like * & txtTen & *

Sau đó, gọi requery cho subform.
Tương tự. Nếu bạn dùng listbox thì bạn cho row source của List box bằng câu query đó.

Tuy nhiên mình khuyến cáo dùng Subform cho trường hợp này.

MÌNH KHÔNG RÕ LẮM NHỮNG CODE BẠN CHO BẠN ÀH! BẠN CÓ THỂ XỬ LÝ NGAY TRÊN PHẦN MỀM MÌNH ĐÍNH KÈM KHÔNG? CẢM ƠN BẠN NHIỀU LẮM!
bạn có thể làm giúp trên phần mềm mình gửi kèm không?
Chữ ký của tieuholy04 HeartXin chào, mình là tieuholy04, Mong các bạn giúp đỡ!!Heart
Những người đã cảm ơn
Mình nhớ là đã có bạn nào hỏi về load dữ lliệu ở trên listbox lên form để edit rồi mình cũng đã post bài trả lời tương tự rồi mà. tieuholiy04 chịu khó tìm ở mục form nhé.

Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
mình dùng Sub-form giống như noname nói thì đã được rồi, nhưng giờ vẫn còn dang gặp rắc rối ở phần lưu mới dữ liệu, vì lấy dữ liệu trực tiếp trên form từ table nên dữ liệu cứ tự động lưu thay đổi trên các text box mỗi khi mình nhập gì đó vào , còn ý mình thì mình muốn khi nhấn nút lưu thì dữ liệu mới được lưu mới!
Những người đã cảm ơn
Trong trường hợp này, bạn nên thiết kế các text box nhập liệu. Không lấy source từ table. Khi bấm lưu, sẽ lưu vào table.
Bạn post lại file lên nhé
Chữ ký của haquocquan Guest, you are welcome!
ღღღღღTài sản của haquocquan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
ban nen tao form chua subform co cung du lieu nguon
Chữ ký của ngominhthuan Xin chào, mình là ngominhthuan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 09-10 -11.
Những người đã cảm ơn
Chào Noname
Mình cũng bị trường hợp giống tieuholy04 bạn có thể giúp viết đoạn code để mở form như yêu cầu của tieuholy04 dùm được k?
tức là vẫn dùng listbox đó, cảm ơn
Chữ ký của nhoc77 Xin chào, mình là nhoc77, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 29-01 -13.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] Việc set thuộc tính OnClick trong Code toancvp 5 229 31-10-16, 10:14 AM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 101 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 145 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ