Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lenh In form
Mình có chương trình như sau:
http://www.mediafire.com/?q9ak109coknqhv4
mình có Form tên là F_HUYETHOC dài 2 trang (mở chế độ viewpreview sẽ thấy)
trên F_HUYETHOC mình có 1 nút lệnh IN khi ấn vào thì sẽ thực hiện lệnh in trực tiếp form hiện hành ra giấy (đó là điều mình muốn - nhưng mình chỉ muốn in 1 trang đầu tiên thôi mà form mình dài tới 2 trang và cứ ấn nút là nó in cái vèo 2 trang)
(code: Docmd.Prinout(...))

Có Bác nào biết cách sử dụng code này giúp mình với, nếu có code ví dụ càng tốt vì mình chỉ muốn In Trang Form đầu tiên mà thôi, vậy mà nó In cái vèo ra 1 hơi 2 trang, hix, in lun các Botton mà mình muốn giấu...

Nếu được xin các bác vui lòng viết code giúp em nút lệnh IN trong F_HUYETHOC với!
Chữ ký của tieuholy04 HeartXin chào, mình là tieuholy04, Mong các bạn giúp đỡ!!Heart
Những người đã cảm ơn
(20-10-11, 05:39 PM)tieuholy04 Đã viết: Mình có chương trình như sau:
http://www.mediafire.com/?q9ak109coknqhv4
mình có Form tên là F_HUYETHOC dài 2 trang (mở chế độ viewpreview sẽ thấy)
trên F_HUYETHOC mình có 1 nút lệnh IN khi ấn vào thì sẽ thực hiện lệnh in trực tiếp form hiện hành ra giấy (đó là điều mình muốn - nhưng mình chỉ muốn in 1 trang đầu tiên thôi mà form mình dài tới 2 trang và cứ ấn nút là nó in cái vèo 2 trang)
(code: Docmd.Prinout(...))

Có Bác nào biết cách sử dụng code này giúp mình với, nếu có code ví dụ càng tốt vì mình chỉ muốn In Trang Form đầu tiên mà thôi, vậy mà nó In cái vèo ra 1 hơi 2 trang, hix, in lun các Botton mà mình muốn giấu...

Nếu được xin các bác vui lòng viết code giúp em nút lệnh IN trong F_HUYETHOC với!

Thường thì người ta in ra từ Report chứ ít có ai in trực tiếp trên form, form của bạn chỉnh vào 1 trang giấy là được.
Còn các nút muốn cho nó không hiển thị thì chọn tất cả các nút, vào Property, dò đến phần Display When, bạn chọn là Screen Only là được.
Xem file của bạn nhé
Thân mến.
Còn muốn dùng code để in thì như sau:

Mã PHP:
DoCmd.PrintOut acPages11, , 

File đính kèm
.zip   XET NGHIEM 1.0.zip (Kích cỡ: 294.38 KB / Tải về: 37)
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , tieuholy04
Mình theo hướng dẫn của bạn và đã làm được theo đúng ý mình muốn rồi, cảm ơn bạn nhiều lắm lắm!!!
Chữ ký của tieuholy04 HeartXin chào, mình là tieuholy04, Mong các bạn giúp đỡ!!Heart
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 101 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 132 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 492 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel
  Vô hiệu hóa nút Close của Form (cửa sổ) ChiMai 3 250 07-08-16, 04:34 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ