Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Help! tuỳ biến tiêu đề của report
Chào các pro !
Mình có 1 report có rowsource là 1 crosstable query thống kê số lượng của các tên vật tư
Cho mình hỏi trong Access có cách nào tuỳ biến xoay chữ tên vật tư trong report giống như trong excel khi ta muốn xoay chữ từ nằm ngang sang dạng đứng? ( trong excel : Format/Cell/ Aligement/ Orientation - chọn góc quay)

Thanks
Chữ ký của daihoangtu Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(10-10-11, 03:30 PM)daihoangtu Đã viết: Chào các pro !
Mình có 1 report có rowsource là 1 crosstable query thống kê số lượng của các tên vật tư
Cho mình hỏi trong Access có cách nào tuỳ biến xoay chữ tên vật tư trong report giống như trong excel khi ta muốn xoay chữ từ nằm ngang sang dạng đứng? ( trong excel : Format/Cell/ Aligement/ Orientation - chọn góc quay)

Thanks

Bạn thử thuộc tính Vertical nó là Yes xem. Còn như Excel thì không thể. Nếu giống như Excel có cách là vẽ hình thôi.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn daihoangtu
nếu vertical mà là yes thì dòng chữ sẽ dốc xuống. còn muốn đẹp hơn excel thì bạn có thể sử dụng font chữ nghệ thuật wordart sau đó chuyển nó thành dạng ảnh rồi paste vào reports trong ms access cũng được
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , daihoangtu
Hi !
Cám ơn các Bác đã chỉ giáo nhưng ý cùa mình là có 1 query crosstable Q_phieulinh viết code cho nút lệnh để xuất qua excel có định dạng như file đính kèm

Thanks

http://www.mediafire.com/?6r3upkx5npklx34
http://www.mediafire.com/?2tssx065q685l9z
Chữ ký của daihoangtu Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Hi
Thanks bạn !
Mình có thử thuộc tính vertical rồi nhưng không như ý muốn . ( không xoay chiều của chữ được)
Những người đã cảm ơn
(11-10-11, 09:47 AM)daihoangtu Đã viết: Hi !
Cám ơn các Bác đã chỉ giáo nhưng ý cùa mình là có 1 query crosstable Q_phieulinh viết code cho nút lệnh để xuất qua excel có định dạng như file đính kèm

Thanks

http://www.mediafire.com/?6r3upkx5npklx34
http://www.mediafire.com/?2tssx065q685l9z

Nếu bạn muốn dùng cách là tạo 1 file Excel dạng Temp (Trong file này định dạng theo ý bạn), sau đó xuất dữ liệu sang file Temp này.

Nếu bạn chịu theo cách này tôi sẽ giúp bạn.

Thân mến.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
Những người đã cảm ơn daihoangtu , Noname
Hi

Rất sẳn lòng học hỏi kinh nghiệm của bạn. Cách nào vậy bạn?

Thanks nhiều
Những người đã cảm ơn
(14-10-11, 07:57 AM)daihoangtu Đã viết: Hi

Rất sẳn lòng học hỏi kinh nghiệm của bạn. Cách nào vậy bạn?

Thanks nhiều

Tạo 1 cái nút, 1 file excel dạng .xlt, code của cái nút đó như sau:

Mã PHP:
Option Compare Database

Private Sub Command0_Click()
On Error Resume Next
Dim db 
As DAO.Databasers As DAO.RecordsetmySQL As StringiNumCols As Integer
Dim oApp 
As New Excel.ApplicationoBook As Excel.WorkbookoSheet As Excel.Worksheet

Set oBook 
oApp.Workbooks.Open(CurrentProject.Path "\Q_phieulinh.xlt")

mySQL "TRANSFORM Sum(chitietphieulinh.soluong) AS SumOfsoluong " _

"SELECT chitietphieulinh.ngaylinh as Ngay, chitietphieulinh.sophieu as [So Phieu], chitietphieulinh.mabn as [Ma BN], " _

"dsbn.hotenbn as [Ho Va Ten], IIf([DSBN].[gioitinh],'Nu','Nam') AS [Gioi Tinh], " _

"dsbn.namsinh as [Nam Sinh], sbn.doituong as [Doi Tuong] " _

"FROM dsbn INNER JOIN (d_dmthuoc INNER JOIN chitietphieulinh ON d_dmthuoc.MABD = chitietphieulinh.mabd) ON dsbn.mabn = chitietphieulinh.mabn " _

"GROUP BY chitietphieulinh.ngaylinh, chitietphieulinh.sophieu, chitietphieulinh.mabn, dsbn.hotenbn, dsbn.gioitinh, dsbn.namsinh, dsbn.doituong " _

"PIVOT d_dmthuoc.TENBD;"

Set oSheet oBook.Sheets("Q_phieulinh")

Set db CurrentDb
    Set rs 
db.OpenRecordset(mySQLdbOpenSnapshot)

iNumCols rs.Fields.Count

For 1 To iNumCols
      With oSheet

.Cells(5i).Value rs.Fields(1).Name

.Cells(5i).Font.Bold True

.Cells(5i).Font.ColorIndex 5

.Cells(5i).Interior.ColorIndex 34
      End With
    Next

oSheet
.Range("A6").CopyFromRecordset rs
        MsgBox 
"Da xuat xong du lieu sang Excel"vbExclamation"domfootwear"

rs.Close
    oApp
.Visible True
    db
.Close

End Sub 

Lưu ý là phải Vào Tools\Referrence chọn Microsoft Excel xx.x Object Lib

Tham khảo ví dụ trong file nhé (Nhớ giải nén rồi mới mở file Access nhé)

Thân mến.

File đính kèm
.zip   Exp2ExTemp.zip (Kích cỡ: 169.52 KB / Tải về: 48)
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] thay đổi cách sắp xếp report bằng câu lệnh khi mở Rt tieuho828 1 30 7 Giờ trước
Bài mới nhất: maidinhdan
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,048 08-12-16, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 71 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 4 68 06-12-16, 07:30 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 30 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ