Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Click double vào record trên submain để xem thông tin của record đó trên mainform
Mình có cơ sở dữ liệu như sau:
http://www.mediafire.com/?gyggpzdlfduhr1u
Vấn đề mình muốn hỏi là mình có mainform là: F_Tiepnhan và subform: Q_hosomoinhan1
Mình muốn khi click đúp và record bất kỳ trong Subform thì các thông tin của record đó sẽ hiện lên trên mainform để xem và chỉnh sửa có được không?
Mong các bạn quan tâm giúp đỡ. Thanks60_60
Chữ ký của hueqlhc Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
ღღღღღTài sản của hueqlhc (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
ok. việc này làm được bạn ạ. ở trên subform hoặc bạn dùng listbox cũng được. ở đây mình làm trên listbox cũng tương tự. bạn chọn sự kiện afterupdate: bạn thêm đoạn code này :
Private Sub ListBox_AfterUpdate()
Dim rs As Object
Set rs = Me.Recordset.Clone
rs.FindFirst "[tiepnhanid] = '" & Me![ListBox] & "'"
If Not rs.EOF Then Me.Bookmark = rs.Bookmark

End Sub

mình gợi ý. bạn có thể thay l"istbox" thành tên " Q_hosomoinhan1". chúc bạn vui vẻ
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , hueqlhc
Minh lập một CSDL đơn giản và làm theo hướng dẫn của bạn nhưng không ổn
http://www.mediafire.com/?25qm3icqkrcec8c
Bạn có thể vào code để chỉnh cho mình được không nó toàn báo lỗi như sau:
http://www.mediafire.com/?bbfs3ura6d5rtsn
Chữ ký của hueqlhc Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
chào bạn. mình đã xem cấu trúc câu lệnh bạn viết.
Private Sub List5_AfterUpdate()
Dim rs As Object
rs.FindFirst " matiepnhan = '" & Me!List5 & "'"
End Sub

đây là cấu trúc câu lệnh mình đã viết
Dim rs As Object

End Sub
Thứ nhất:về mặt cấu trúc bạn đã thiếu dấu ngoặc đơn: [matiepnhan] & [list5] như này mới đúng.
Thứ hai: bạn phải đổi thuộc tính của matiepnhan là dạng text: không để kiểu autonumber được. nó sẽ hiểu sai giá trị.
'......................................................................................................
Đây là code sửa cho trường hợp của bạn:
Dim rs As Object
rs.FindFirst "[Matiepnhan] = '" & Me![List5] & "'"

End Sub

bạn thay vào code của bạn nhé. sau đó nhớ sửa lại thuộc tính của matiepnhan định dạng là text nhé.

Chúc bạn vui vẻ. mình đảm bảo nó sẽ chạy ngon lành ha.happy
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn hueqlhc
(10-10-11, 11:24 PM)quanghoasla Đã viết: chào bạn. mình đã xem cấu trúc câu lệnh bạn viết.
Private Sub List5_AfterUpdate()
Dim rs As Object
rs.FindFirst " matiepnhan = '" & Me!List5 & "'"
End Sub

đây là cấu trúc câu lệnh mình đã viết
Dim rs As Object

End Sub
Thứ nhất:về mặt cấu trúc bạn đã thiếu dấu ngoặc đơn: [matiepnhan] & [list5] như này mới đúng.
Thứ hai: bạn phải đổi thuộc tính của matiepnhan là dạng text: không để kiểu autonumber được. nó sẽ hiểu sai giá trị.
'......................................................................................................
Đây là code sửa cho trường hợp của bạn:
Dim rs As Object
rs.FindFirst "[Matiepnhan] = '" & Me![List5] & "'"

End Sub

bạn thay vào code của bạn nhé. sau đó nhớ sửa lại thuộc tính của matiepnhan định dạng là text nhé.

Chúc bạn vui vẻ. mình đảm bảo nó sẽ chạy ngon lành ha.happy

Thanks ban quanghoasla nha
Present
Những người đã cảm ơn
Cho mình hỏi có cách nào vẫn để thuộc tính của [Matiepnhan] vẫn là autonumber được không các ban.
Những người đã cảm ơn
Chắc bạn muốn đánh mã số tự động? Nếu đánh số tự động rất rễ không cần phải sử dụng kiểu autonumber cũng được. mình có một các sử dụng kiểu text hoặc number vẫn có thể đánh số tự động ngon lành. nếu đúng ý của bạn như suy nghĩ của mình thì cũng đơn giản thôi.happy
(12-10-11, 10:20 PM)quanghoasla Đã viết: Chắc bạn muốn đánh mã số tự động? Nếu đánh số tự động rất rễ không cần phải sử dụng kiểu autonumber cũng được. mình có một các sử dụng kiểu text hoặc number vẫn có thể đánh số tự động ngon lành. nếu đúng ý của bạn như suy nghĩ của mình thì cũng đơn giản thôi.happy

Đúng rồi bạn à kiểu gì cũng được quan trọng nó là khoá chính và được đánh số tự động thôi bạn à.

Thanks bạn.
Những người đã cảm ơn
Đây là cách mình giải quyết cho bạn. bạn tham khảo và áp dụng cho trường hợp của bạn nhé.

Dưới đây là demo của mình.http://www.mediafire.com/?kg7ooq84fwg67s5. Chúc bạn vui vẻ
(13-10-11, 11:21 PM)quanghoasla Đã viết: Đây là cách mình giải quyết cho bạn. bạn tham khảo và áp dụng cho trường hợp của bạn nhé.

Dưới đây là demo của mình.http://www.mediafire.com/?kg7ooq84fwg67s5. Chúc bạn vui vẻ
Mình đã giải quyết được vấn đề này. Cảm ơn ban rất nhiều.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 195 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 166 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Chỉnh giúp Form thống kê hoanghai902 2 125 28-10-16, 06:15 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 122 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh
  Click đúp chuột hiện form và cập nhật dữ liệu theo số phiếu Ranju 1 132 05-10-16, 11:02 AM
Bài mới nhất: lmthu

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ