Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 4 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin hướng dẫn export các Table trong file Access -> file access khác
- Minh muốn tạo 1 form backup, để sao lưu lại các table trong file access?
- Mình dự định Export các table sang một file access khác, bằng cách tạo một button sau đó click vào đó nó sẽ thực hiện
*** Rất mong được giúp đỡ.
Chữ ký của vietchuongpc Xin chào, mình là vietchuongpc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-06 -11.
Những người đã cảm ơn
(01-10-11, 01:37 AM)vietchuongpc Đã viết: - Minh muốn tạo 1 form backup, để sao lưu lại các table trong file access?
- Mình dự định Export các table sang một file access khác, bằng cách tạo một button sau đó click vào đó nó sẽ thực hiện

Gửi bạn về cái ví dụ Backup các bảng, Query, Form, Macro, Report, Module trên form, bạn muốn backup cái nào thì chọn cái ấy.

File đính kèm
.zip   Backup.zip (Kích cỡ: 86.06 KB / Tải về: 268)
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn haquocquan , Noname , trandang , changkhoonline77
(01-10-11, 10:02 AM)domfootwear Đã viết:
(01-10-11, 01:37 AM)vietchuongpc Đã viết: - Minh muốn tạo 1 form backup, để sao lưu lại các table trong file access?

Gửi bạn về cái ví dụ Backup các bảng, Query, Form, Macro, Report, Module trên form, bạn muốn backup cái nào thì chọn cái ấy.

Cái này hay đấy. Bạn cho mình hỏi có cách nào khi mình bấm nút Backup thì nó thực hiện hết các bảng, Query, Form... (Thay cho mình phải chọn từng cái vậy thì lâu lắm). Cám ơn bạn.
Xin lỗi, mình đã làm được rồi, phải chọn All thì nó mới Backup All
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(02-10-11, 10:02 PM)DoquangLam Đã viết:
(01-10-11, 10:02 AM)domfootwear Đã viết: [quote='vietchuongpc' pid='8363' dateline='1317404275']
- Minh muốn tạo 1 form backup, để sao lưu lại các table trong file access?

Bạn cho mình hỏi, mình muốn thêm nút lệnh "Chọn tất cả" để khi bấm vào nó chọn hết cho mình. Vậy code như thế nào, mong bạn hướng dẫn thêm. Cám ơn nhiều.
Bạn cho mình hỏi, mình muốn thêm nút lệnh "Chọn tất cả" để khi bấm vào nó chọn hết cho mình. Vậy code như thế nào, mong bạn hướng dẫn thêm. Cám ơn nhiều.

File đính kèm
.zip   Backup.zip (Kích cỡ: 87.11 KB / Tải về: 113)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(02-10-11, 10:02 PM)DoquangLam Đã viết: Cái này hay đấy. Bạn cho mình hỏi có cách nào khi mình bấm nút Backup thì nó thực hiện hết các bảng, Query, Form... (Thay cho mình phải chọn từng cái vậy thì lâu lắm). Cám ơn bạn.
Xin lỗi, mình đã làm được rồi, phải chọn All thì nó mới Backup All

Bạn thử dùng code sau để chọn hết các object trong listbox.

Mã PHP:
Private Sub ChonALL_Click()
Dim i As Integer
For 0 To Me.lboObjects.ListCount 1
    Me
.lboObjects.Selected(i) = True
Next
End Sub 

Thân mến.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , TruongVanTruong
OK cám ơn bạn nhiều.
Những người đã cảm ơn
Mình đã thực hiện thành công, Chân thành cảm ơn!
Chữ ký của vietchuongpc Xin chào, mình là vietchuongpc, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 14-06 -11.
Những người đã cảm ơn
Các bác ơi em cũng thử Xuất cái Backup, các bảng thì sang hết nhưng sao các liên kết các bảng thì mất hết nhỉ ? Có cách nào giữ được liên kết của nó không ? Chỉ dùm em với
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Sựa khác nhau giữa Module và Class Module, phạm vi áp dụng của từng loại. MinhnHang 6 302 29-11-16, 09:11 PM
Bài mới nhất: ongke0711
Question [Help] Link tất các table trong một file.mdb bằng VBA MinhnHang 6 147 29-11-16, 05:18 PM
Bài mới nhất: MinhnHang
  Tránh xung đột dữ liệu trong access quocdung9999 16 1,689 23-11-16, 11:13 AM
Bài mới nhất: quocdung9999
  [Hỏi] Kết nối nhiều lần hay kết nối 1 lần trong ADO ưu điểm hơn Minh Tiên 1 117 10-11-16, 10:41 AM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Summary bằng VBA trong MS Access. MinhnHang 6 317 08-11-16, 08:36 AM
Bài mới nhất: MinhnHang

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ