Đánh giá chủ đề:
  • 1 Votes - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cần giúp đỡ về truy vấn tính toán, thống kê dữ liệu.
Xin chào các sư huynh, tại hạ có vấn đề cần giúp đỡ :
- Thống kê sinh viên theo khoa, gồm các thông tin: Mã khoa, Tên khoa, Tổng số sinh viê, Tổng số sinh viên nam, tổng số sinh viên nữ ( kể cả khoa chưa có sinh viên).
- Cho biết kết quả học tập của sinh viên, gồm Họ tên, tên khoa, kết quả. Trong đó, kết quả sẽ là đậu nếu không có môn nào có điểm nhỏ hơn 4.
Bài của mình đây: Quản lý sinh viên
Mong các bạn giúp đỡ, chân thành cảm ơn.
Chữ ký của hungnguyen3062 Xin chào, mình là hungnguyen3062, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-06 -11.
Những người đã cảm ơn
(30-09-11, 08:19 PM)hungnguyen3062 Đã viết: Xin chào các sư huynh, tại hạ có vấn đề cần giúp đỡ :
- Thống kê sinh viên theo khoa, gồm các thông tin: Mã khoa, Tên khoa, Tổng số sinh viê, Tổng số sinh viên nam, tổng số sinh viên nữ ( kể cả khoa chưa có sinh viên).
- Cho biết kết quả học tập của sinh viên, gồm Họ tên, tên khoa, kết quả. Trong đó, kết quả sẽ là đậu nếu không có môn nào có điểm nhỏ hơn 4.
Bài của mình đây: Quản lý sinh viên
Mong các bạn giúp đỡ, chân thành cảm ơn.
Bạn ơi, cái phần tô đỏ đó nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn nicebike00
Bạn ơi, mình chỉ thấy chữ màu đỏ, ngoài ra không có gì nữa cả.
Chữ ký của hungnguyen3062 Xin chào, mình là hungnguyen3062, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 17-06 -11.
Những người đã cảm ơn
(01-10-11, 03:05 PM)hungnguyen3062 Đã viết: Bạn ơi, mình chỉ thấy chữ màu đỏ, ngoài ra không có gì nữa cả.

Chưa có sinh viên nào thì làm sao biết được cái khoa chưa có sinh viên đó, nó chỉ lọc lấy hoặc Nam, hoặc nữ, hoặc là những khoa chưa có sinh viên thôi bạn.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , Hạ Vàng
Ban xem nhe!
SELECT KHOA.MAKH, KHOA.TENKH, Count(SINHVIEN.masv) AS Tongsv, Sum(IIf([phai]=-1,1,0)) AS TongNam, Sum(IIf([phai]=0,1,0)) AS TongNu
FROM KHOA LEFT JOIN SINHVIEN ON KHOA.MAKH = SINHVIEN.MAKH
GROUP BY KHOA.MAKH, KHOA.TENKH
Chữ ký của minhloitn Xin chào, mình là minhloitn, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 11-10 -11.
Những người đã cảm ơn nguyentrungse7en

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 75 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  Xóa dữ liệu ở các bảng ChiMai 6 126 17-11-16, 05:12 PM
Bài mới nhất: Trần Linh
  [Hỏi] Tính số ngày công tác trangdv.pchg 25 588 13-11-16, 01:20 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  Điền Mr hoặc Ms theo giới tính huuduy.duy 8 489 04-11-16, 05:58 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ