Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
thiết kế nút lệnh tìm kiếm
Hi Pro,

Mình có một form gồm có một mút lệnh(tìm kiếm) + textbox1(mã code) + textbox2(mã team) + textbox3(tên nv) + subform + query thông tin gồm field (mã code, mã team, ten nv và vv.....).
* khi ta có một thông tin của một trong 3 textbox kia rồi ta nhập vào rồi nhấn nút tìm kiếm, nếu có data thì trả về trong supform.

Vậy làm thế nào, mong các pro chỉ giáo cho.
Chữ ký của boynhatrang Xin chào, mình là boynhatrang, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-09 -11.
Những người đã cảm ơn
(28-09-11, 11:44 PM)boynhatrang Đã viết: Hi Pro,

Mình có một form gồm có một mút lệnh(tìm kiếm) + textbox1(mã code) + textbox2(mã team) + textbox3(tên nv) + subform + query thông tin gồm field (mã code, mã team, ten nv và vv.....).
* khi ta có một thông tin của một trong 3 textbox kia rồi ta nhập vào rồi nhấn nút tìm kiếm, nếu có data thì trả về trong supform.

Gửi bạn 1 ví dụ về lọc dữ liệu ở subform mà 1 bạn nào đó nhờ mình làm (Không nhớ rõ) mà yêu cầu gần giống yêu cầu của bạn.

Bạn xem file nhé.
Thân mến.

File đính kèm
.zip   SearchForm.zip (Kích cỡ: 94.69 KB / Tải về: 143)
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
(29-09-11, 09:06 AM)domfootwear Đã viết:
(28-09-11, 11:44 PM)boynhatrang Đã viết: Hi Pro,

Gửi bạn 1 ví dụ về lọc dữ liệu ở subform mà 1 bạn nào đó nhờ mình làm (Không nhớ rõ) mà yêu cầu gần giống yêu cầu của bạn.

Bạn xem file nhé.
Thân mến.
HI bạn,
bạn hiểu sai ý mình òi, như thế này giả xử mình có thông tin của một trong ba textbox kia, sau đó mình nhập từ bàn phím vào và nhấn nút tìm kiếm, nếu có data cần tìm thì cho nó hiện ở trong form sub ben dưới.

Mong được gứp đỡ, thanks pro nhiều
Chữ ký của boynhatrang Xin chào, mình là boynhatrang, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-09 -11.
Những người đã cảm ơn camau

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Lightbulb Hướng Dẫn Tạo form tìm kiếm theo nhiều tiêu chí khác nhau khanhduycsgt 18 8,674 04-08-16, 10:29 PM
Bài mới nhất: huuduy.duy
  [Help]Tạo nút lệnh tiếp tục khanhnevn30 6 409 18-06-16, 08:39 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Hướng Dẫn Thiết lập kich thước Form huuduy.duy 19 1,977 10-06-16, 03:44 PM
Bài mới nhất: Tuấn Ngọc
  [Hỏi] Thiết kế form lọc theo ngày kuzinhy 9 358 08-06-16, 07:04 PM
Bài mới nhất: zinzin8x
  Nho Giup Do Ve Cac Nut Lenh Trong Form duynghiep89 1 118 19-05-16, 01:18 AM
Bài mới nhất: ongke0711

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ