Đánh giá chủ đề:
  • 8 Votes - 2.25 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
[HELP] Cách giới hạn thông tin hiển thị trong report
Select top mình làm đc rồi, nhưng giờ yêu cầu đề bài thực chất là hiển thị TOP 5 đứa giỏi nhất của mỗi lớp. Hiện tại database của mình gồm có 3 lớp, tức report sẽ sort lớp, và mỗi lớp hiển thị 5 đứa giỏi nhất trong lớp, tổng cộng có 15 TOP.

Mình thử SELECT TOP 15 nhưng ko đc vì nó hiển thị không đúng đắn, như lớp A hiển thị 3 đứa, lớp B hiển thị 7 đứa, lớp C hiển thị 5 đứa. Vậy có cách nào ko Cry_smile
Chữ ký của Symaci Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
Bạn tạo 3 query riêng rẽ. Mỗi query lấy ra top 5.
Sau đó union 3 query này lại với nhau theo cú pháp:
[phát biểu select top lớp thứ 1]
union
[phát biểu select top lớp thứ 2]
union
[phát biểu select top lớp 3]
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Symaci , haquocquan , Cafe Via He
Ye đã gộp đc các query, cảm ơn Noname rất nhiều 015015
Chữ ký của Symaci Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(10-11-10, 12:12 AM)Symaci Đã viết: Ye đã gộp đc các query, cảm ơn Noname rất nhiều 015015

Không có chi! Rất vui khi bạn cùng tham gia chia sẻ cùng mọi người trên Diễn Đàn Thủ Thuật Access! 007
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
Hik lại hỏi nữa rồi cho mình hỏi từ bảng lúc nãy mình chỉ muốn tạo báo cáo cho học sinh Khá Giỏi thôi thì làm thế nào. À tiện cho mình mình muốn cái Query thành 1 cái Table thì thế nào tức là tất cả các thông tin mình vừa làm mình cho vào 1 cái tablle thì làm thế nào
Chữ ký của nguyentung2403 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(18-11-10, 11:22 PM)nguyentung2403 Đã viết: Hik lại hỏi nữa rồi cho mình hỏi từ bảng lúc nãy mình chỉ muốn tạo báo cáo cho học sinh Khá Giỏi thôi thì làm thế nào. À tiện cho mình mình muốn cái Query thành 1 cái Table thì thế nào tức là tất cả các thông tin mình vừa làm mình cho vào 1 cái tablle thì làm thế nào

Hình như bạn hỏi nhầm topic! Cry_smile
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
ĐÚng topic báo cáo mà straight face mình chỉ muốn tạo báo cáo cho học sinh khá giỏi thôi còn bỏ đi học sinh trung bình yếu kém Cry_smileGuy
Chữ ký của nguyentung2403 Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(18-11-10, 11:26 PM)nguyentung2403 Đã viết: ĐÚng topic báo cáo mà straight face mình chỉ muốn tạo báo cáo cho học sinh khá giỏi thôi còn bỏ đi học sinh trung bình yếu kém Cry_smileGuy

Hức, nhưng topic của người khác, bạn vào post không đầu không đuôi ai biết mà giúp (ví dụ mình không online! :P)
Nhưng bạn hỏi thì mình trả lời luôn:
Report nào thì cũng nên có record source là query.
Tức là query đó bạn thêm điều kiện
Mã:
where [cột gì đó] like khá or [ cột gì đó] like giỏi
Thì report nó ra ngay thôi
Muốn 1 cái query thành 1 cái table thì bạn cho nó thành make query, run thì nó thành table
Chữ ký của Noname 020
Những người đã cảm ơn
thank nha big green lần sau mình sẽ rút kinh nghiệm. Vì mình đang tập tành lầm access nên cũng có nhiều cái khó
Những người đã cảm ơn
Hik mình không làm được vậy. Đây nhé mình có 1 query Ghi "Xếp loại", " SỐ học sinh". Trong xếp loại mình có Giỏi Khá Yếu Trung Bình Kém. Mình muốn tạo 1 báo cáo chỉ có Giỏi khá thì làm thế nào.
Mình đã làm đúng hướng dẫn của bạn NoName là tạo 1 query mới lấy đứng " Xếp Loại" và " Số học sinh" Của query và mình đưa lệnh
Xếp Loại: where [Xếp loại] like khá or [Xếp Loại] like giỏi
Nhưng không được nó toàn báo lỗi. Bạn nào giúp mình được không mình mới làm quen nên còn kém sad
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
Question [Help] Làm sao để in được trang chẳn hoặc trang lẻ trong report access? nhattiensinh 5 1,040 Hôm qua, 11:55 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  [Help] Cho mình hỏi cách tạo report động theo ngày BayVeo 1 68 07-12-16, 09:09 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 4 68 06-12-16, 07:30 PM
Bài mới nhất: hoanghai902
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 28 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 142 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ