Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
pls help: Điền dữ liệu vào listbox từ file mdb khác
Chào các bạn,
Hiện tại tôi có 2 files:
1. File_Client.mdb ->chứa code và form
2. File_Server.mdb -> chỉ chứa table

Trên file 1, tôi tạo 1 listbox (2 cols) và đã kết nỗi thành công đến file 2, tuy nhiên khi tôi dùng:
Do While rs.EOF = False
str_rowSRC = str_rowSRC & rs![user_name_] & ";" & rs![full_name] & ";"
rs.MoveNext
Loop
Me.List4.RowSource = str_rowSRC
thì nội dung trong listbox sẽ hiển thị không đúng khí dữ liệu có chứa kí tự "," hoặc ";" (thuộc tính RowSource hiểu là next col !!!!)

Bạn nào có kinh nghiệm về issue này help minh với!

Ngoài RowSource mình có thể dùng phương thức nào khác không vay (recordset chang han)?

Many thanks for kindly support.
Truc
Chữ ký của trucdt Xin chào, mình là trucdt, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 03-09 -11.
Những người đã cảm ơn Noname
Cái này chỉ đơn giản là bạn dùng link table có sẵn của Access. Sau đó, tạo 1 listbox làm theo hướng dẫn của nó, xử lý table được link bình thường như table local file thôi!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn domfootwear
Còn cách khác phức tạp hơn là dùng ADO để kết nối với CSDL, bạn gửi demo lên xem thử nhé.
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
nếu bạn không dùng links tables thì bạn có thể dùng thêm 1 cách nữa là imporst tables vào file bạn muốn thôi. cái này nhanh và tiên. Nhưng theo mình cách của noname là chuẩn bởi vì nó không đòi hỏi quá phức tạp mà hiệu quả rất cao. còn cách của domfơotwear thì cũng hiệu quả nhưng đòi hỏi bạn phải biết viết code và kết nối ADO nữa cơ.Hoặc bạn sợ khi mang files cliens sang máy khác mà bị đứt links thì bạn dùng phương pháp relinks lại nhé. cách này auto luôn. bạn tham khảo bài viết theo nguồn này: http://www.giaiphapexcel.com/forum/showt...%E1%BB%95i
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Lỗi không tạo file mới bằng định dạng .mdb feeling 4 88 29-11-16, 04:22 PM
Bài mới nhất: feeling
  [Lỗi] Cúp điện ---> lỗi access 2013 biencuong86 3 153 26-10-16, 04:30 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 626 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  Xóa tất cả các dữ liệu ChiMai 3 146 15-10-16, 02:47 PM
Bài mới nhất: cpucloi
  Hướng Dẫn Cách lưu (back up database) dữ liệu! danhxetnghiem 20 2,919 07-08-16, 04:40 PM
Bài mới nhất: maidinhdan

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ