Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Xin vui lòng hướng dẫn em tạo 1 continuous form có chức năng Group
Xin chào cả nhà
Em đang làm 1 ứng dụng quản lý cho cty. Hiện tại em muốn tạo 1 continuous form mà trong đó có thể group các sản phẩm có cùng chủng loại và 1 group.
Bên report thì làm được, nhưng bên form thì em không biết làm sao?

mọi người giúp em với
THANK's
[Hình: scaled.php?server=835&filename=subbn.jpg&res=medium]
Chữ ký của dtv197 Xin chào, mình là dtv197, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-08 -11.
Những người đã cảm ơn Noname
Mình chưa nghe nói group loại report cho form và cũng chưa thấy chương trình nào làm chuyện đó. Bạn nên chuyển phương án khác: main-sub form chẳng hạn
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Thank's Noname đã cho 1 phương án tối ưu nhất.007
Xin hỏi thêm 1 vấn đề nữa được không?

Em có 1 main-sub form
main form chứa 1 combobox txtTimKiem (cho phép chọn chủng loại: MaLoai, TenLoai)
sub form là dạng datasheet hiển thị danh mục hàng hoá theo mã loại đưa vào từ main form

em muốn nhắp đúp vào đầu dòng của 1 record nào đó trong sub form thì sẽ mở ra 1 form frmThongTinChiTietHangHoa

dạng Continuous form thì em làm được, nhưng sao datasheet thì không?

Vậy có thể làm được không ah?

THANK's
Chữ ký của dtv197 Xin chào, mình là dtv197, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 20-08 -11.
Những người đã cảm ơn
(03-09-11, 04:04 PM)dtv197 Đã viết: Thank's Noname đã cho 1 phương án tối ưu nhất.007
Xin hỏi thêm 1 vấn đề nữa được không?

Em có 1 main-sub form
main form chứa 1 combobox txtTimKiem (cho phép chọn chủng loại: MaLoai, TenLoai)
sub form là dạng datasheet hiển thị danh mục hàng hoá theo mã loại đưa vào từ main form

em muốn nhắp đúp vào đầu dòng của 1 record nào đó trong sub form thì sẽ mở ra 1 form frmThongTinChiTietHangHoa

dạng Continuous form thì em làm được, nhưng sao datasheet thì không?

Vậy có thể làm được không ah?

THANK's

Nó không thuộc phạm vi của topic này nhé!
Bạn thử với sự kiện Form_DblClick của subform
Mã:
Private Sub Form_DblClick(Cancel As Integer)
DoCmd.OpenForm "frmThongTinChiTietHangHoa"
End Sub
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  Nhờ hướng dẫn! toaneurowindow 1 14 Hôm qua, 03:40 PM
Bài mới nhất: ongke0711
  [Help] Thiết kế form nhập và lưu trữ dữ liệu theo yêu cầu brianhuynh 16 624 20-10-16, 10:54 PM
Bài mới nhất: brianhuynh
  [Hỏi] Cách loại bỏ icon Filter trên Datasheet Form có nguồn là Query. toancvp 2 101 19-10-16, 08:53 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Help] Nhờ tạo form lưu hóa đơn nhập, hóa đơn xuất, hàng nhập hàng xuất không cần tính tồn laxx_xxal 1 131 22-09-16, 02:35 PM
Bài mới nhất: Nguyen Hoang Diep
  [Hỏi] Cách đưa chức năng compact & repair vào form toancvp 6 491 24-08-16, 12:19 AM
Bài mới nhất: paulsteigel

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ