Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Can giup do ve Crosstab
Mình sử dụng Crosstab de thuc hien truy van thong ke so nam/nu theo ten môn học, mình chọn Phái làm column heading, đếm SOBD làm Value, và TenHp lam Row Heading. Nhưng khi thể hiện Tên của các cột mà chọn column headding chỉ hiện thị là -1 và 0. Giờ mình chỉ muốn là hiển thị là Nam và Nữ thồi thì mình phải làm thế nào?
Mình làm nhu sau nhưng mà nó báo lỗi:
O chế độ Déign view, chon Phai > Properties, trong phan Column heading mình đánh vào Là "Nam";"Nữ" nhưng nó báo lỗi .... khong cùng kiểu ha ji day. mình không biết làm sao. Mong các Pro giúp đỡ.
Thank you vẻy much!
Chữ ký của richardhai Hi Everybody!, I'm RichardHai, Joined in http://thuthuataccess.com/forum on 23-08 -11.
51_51
Những người đã cảm ơn
(23-08-11, 08:28 AM)richardhai Đã viết: Mình sử dụng Crosstab de thuc hien truy van thong ke so nam/nu theo ten môn học, mình chọn Phái làm column heading, đếm SOBD làm Value, và TenHp lam Row Heading. Nhưng khi thể hiện Tên của các cột mà chọn column headding chỉ hiện thị là -1 và 0. Giờ mình chỉ muốn là hiển thị là Nam và Nữ thồi thì mình phải làm thế nào?
Mình làm nhu sau nhưng mà nó báo lỗi:
O chế độ Déign view, chon Phai > Properties, trong phan Column heading mình đánh vào Là "Nam";"Nữ" nhưng nó báo lỗi .... khong cùng kiểu ha ji day. mình không biết làm sao. Mong các Pro giúp đỡ.
Thank you vẻy much!
Bạn tham khảo bài viết sau nhé.

http://www.giaiphapexcel.com/forum/showt...%C3%AC-1-0
Chữ ký của domfootwear Xin chào Guest, nếu Guest biết thủ thuật nào thì nên chia sẻ cho cộng đồng nhé.
ღღღღღTài sản của domfootwear (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Xin giúp đỡ về sử dụng hàm Dlookup với nhiều điều kiện dangh5 1 73 30-11-16, 10:44 PM
Bài mới nhất: dangh5
Question [Help] Cần giúp đỡ tạo query lấy giá trị của dòng liền trước để tính giá trị trung bình luonguct 4 89 23-11-16, 12:33 AM
Bài mới nhất: luonguct
  [Help] Giúp mình tính ngày trên textbox zinzin8x 20 572 29-06-16, 03:42 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  Em muốn hỏi về CrossTab Query toancvp 17 1,006 25-06-16, 09:36 AM
Bài mới nhất: zinzin8x
  [Help] giúp loại trùng khi import từ file exel tronghieu9792 2 189 15-05-16, 05:25 PM
Bài mới nhất: tronghieu9792

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ