Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Hỏi cách phát triển báo cáo theo chiều ngang
Các bác, có bác nào biết được cách phát triển báo cáo Access theo chiều ngang chỉ giúp em với.
Em đang cần làm báo cáo cho kế toán :
VD : + Dòng : Phản ánh các chỉ tiêu như : Tồn đầu, PS, Tồn cuối
+ Cột : Phản ánh tên các công trình : ....
Tức là cứ mỗi công trình phát sinh nó lại thêm một cột vào phía sau
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
Report Access theo chiều ngang bị giới hạn tối đa là 22 inch. Đồng thời khó khăn cho việc in ấn sau này. Mình nghĩ bạn nên chuyển báo cáo của bạn theo hướng khác cho khoa học hơn.
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn domfootwear
(22-08-11, 12:58 PM)Noname Đã viết: Report Access theo chiều ngang bị giới hạn tối đa là 22 inch. Đồng thời khó khăn cho việc in ấn sau này. Mình nghĩ bạn nên chuyển báo cáo của bạn theo hướng khác cho khoa học hơn.

Bác Noname ơi cho em hỏi có cách nào nối (sử dụng) report của Crystal Report với dữ liệu của Access không. Em định dùng Crystal Report để tạp report (vì có thể em giải quyết được vấn đề phát triển báo biểu theo chiều ngang)
Chữ ký của ledangvan Xin chào, mình là ledangvan, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 22-08 -11.
ღღღღღTài sản của ledangvan (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
dù bạn dùng gì đi nữa thì theo chiều ngang sẽ không là cách đâu. Báo cáo không chỉ xem trên máy tính mà còn dùng để in ra xem. Và nếu phát triển theo chiều ngang thì gần như không thể. Chưa nói lúc sum lại càng khó khăn nữa.
Không thì cứ export ra excel cho đơn giản!
Chữ ký của Noname 020
ღღღღღTài sản của Noname (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Hạ Vàng , domfootwear , hienchuoi9

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Hỏi] cách giữ dòng tiêu đề trên trang 1 khi in. hoanghai902 3 45 6 Giờ trước
Bài mới nhất: ongke0711
  Hướng Dẫn Cách sắp xếp report? tieuho828 0 21 03-12-16, 09:05 PM
Bài mới nhất: tieuho828
  [Help] Xin Giúp đỡ Dàn Report theo hàng ngang toi511 2 136 03-11-16, 01:10 PM
Bài mới nhất: toi511
  Hướng Dẫn Tạo Report theo Combobox trong Form thangbomdethuong2000 7 286 20-10-16, 08:41 PM
Bài mới nhất: thangbomdethuong2000
Big Grin [Help] Tạo report group theo hàng và cột d2vn88 2 187 14-10-16, 09:01 PM
Bài mới nhất: d2vn88

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ