Đánh giá chủ đề:
  • 3 Votes - 1.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cập nhật số liệu trên forms
Các bạn giúp mình với nhé :

Khi mình nhập số liệu vào forms frmBanHang, khi nhập Combo mã vật tư sai mã có trong T_DMVatTu thì hiện thông báo “Vật tư này chưa đăng ký” và hiện forms F_DMVatTu để mình đăng ký thêm => code mình đã làm được.

Bây giờ mình muốn : Khi báo lỗi Vật tư chưa đăng ký bấm OK thì hiện lên F_DMVatTu, mình đăng ký thêm Mã vật tư vào F_DMVatTu xong khi bấm nút Kết thúc thì vật tư vừa nhập đó được hiện luôn trong Combo mã vật tư trên frrmBanHang

Xin cám ơn !

File đính kèm
.rar   Tam.rar (Kích cỡ: 24.63 KB / Tải về: 250)
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
(04-11-10, 08:12 PM)DoquangLam Đã viết: Các bạn giúp mình với nhé :

Khi mình nhập số liệu vào forms frmBanHang, khi nhập Combo mã vật tư sai mã có trong T_DMVatTu thì hiện thông báo “Vật tư này chưa đăng ký” và hiện forms F_DMVatTu để mình đăng ký thêm => code mình đã làm được.

Bây giờ mình muốn : Khi báo lỗi Vật tư chưa đăng ký bấm OK thì hiện lên F_DMVatTu, mình đăng ký thêm Mã vật tư vào F_DMVatTu xong khi bấm nút Kết thúc thì vật tư vừa nhập đó được hiện luôn trong Combo mã vật tư trên frrmBanHang

Xin cám ơn !

Bạn thử đoạn code này ở sự kiện on not in list tai combo MAVT trong forms frmBanHang như sau:
Private Sub MAVT_NotInList(NewData As String, Response As Integer)
Dim ctl As Control
Set ctl = Me!Mavt
If MsgBox ('Chua co trong danh muc.Cap nhat khong?", vbYesNo, "Cap nhat moi") = vbYes Then
Response = acDataErrAdded
DoCmd.OpenForm "F_DMVatTu ", , , , acFormAdd, acDialog
ctl.RowSource = ctl.RowSource
Else
Response = acDataErrContinue
ctl.Undo
End If
End Sub

Thân ái
Chữ ký của dinhvank19 Xin chào Guest! Mình là dinhvank19, thành viên của Thủ Thuật Access tham gia ngày Nov 2010.
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan , Cafe Via He
Vẫn không được bạn ơi, bạn làm ơn tải file mình gửi về thử dùm mình với. Cám ơn.
Chữ ký của DoquangLam Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn
@DoquangLam : Bạn sửa lại đoạn code cho nút KetThuc như sau thử xem. Thân happy !!!!

Mã:
Private Sub KetThuc_Click()
Form_frmBanHang.Recalc
DoCmd.Close
End Sub
Chữ ký của Cafe Via He Ở nhờ nhà mẹ mình big green
ღღღღღTài sản của Cafe Via He (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn Noname , haquocquan
Không được Cafe ơi, chắc phải nhờ Noname ra tay thôi.
Những người đã cảm ơn
Mình cũng kẹt như bạn DoquangLam, có ai cao thủ giúp với.

Rất cảm ơn!
Mình cũng kẹt như bạn DoquangLam, có ai cao thủ giúp với.

Rất cảm ơn!
Chữ ký của hmhieu Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trên ThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cập nhật combobox 2 từ combobox 1 (dữ liệu ở nhiều bảng) votinh.tq 6 198 22-11-16, 11:34 PM
Bài mới nhất: votinh.tq
Photo [Hỏi] Mở Form trên access 2007 báo lỗi jason 5 186 22-11-16, 09:23 AM
Bài mới nhất: jason
  Query hiện lên trên form? feeling 4 162 09-11-16, 09:49 PM
Bài mới nhất: toancvp
  [Hỏi] Tổng hợp dữ liệu theo thời gian hoanghai902 1 139 21-10-16, 09:55 PM
Bài mới nhất: maidinhdan
  [Help] Dòng chữ chạy trên form báo đến ngày sinh nhật tronghieu9792 1 121 20-10-16, 09:30 AM
Bài mới nhất: lamvankhanh

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ