Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
cho hỏi về Relationships
Mong các bác chỉ dẩn cho thắc mắc sau:
tôi có 3 bảng A, B, C. Sau khi tạo relationships giữa bảng A (1) và B (many), sau đó tạo tiếp 1 relationships cho bảng A (1) và C (many), khi mở bảng A thấy có dấu + ở đầu dòng, nhưng chỉ xem được các liên kết tới bảng B, muốn thấy thêm các liên kết tới bảng C thì làm sao? cám ơn các bác nhiều
Chữ ký của txvinh Xin chào, mình là txvinh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 04-08 -11.
Những người đã cảm ơn
bạn thử xem lại phần liên kết
cho hỏi bạn đã tích vào 2 ô enforce..... và casca update.... ,chưa
ღღღღღTài sản của mrchau911 (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cái này phải dùng form mới giải quyết được. có nghĩa là tạo mainform và sub form. ví dụ bạn tạo main form có rowsoure:tbA
còn rowsoure của subform là tbB. tương tự đối với mainform thứ 2 cho table C có rowsoure là: A còn subform có rowsoure là C. bạn thử nhé
Chữ ký của quanghoasla Hãy chia sẻ kinh nghiệm cùng mình trênThuThuatAccess nhé! Chúc vui vẻ rose
My site: My site hoặc My site
ღღღღღTài sản của quanghoasla (View All Items) ღღღღღ
Những người đã cảm ơn
cám ơn chau & Quang
mình cũng tìm được rồi,
open table, bấm menu insert, -> subdatasheet, rồi chọn table liên kết nào muốn xem, thì table đó hiện ra sau khi bấm +.
Chữ ký của txvinh Xin chào, mình là txvinh, Tham gia http://thuthuataccess.com/forum từ ngày 04-08 -11.
Những người đã cảm ơn

Có thể liên quan đến chủ đề
Chủ đề: Tác giả Trả lời: Xem: Bài mới nhất
  [Help] Cách thiết kế table và relationships Yến 15 930 13-01-16, 05:25 PM
Bài mới nhất: tranthanhan1962
  Tạo relationships xuannguyen13 1 380 09-07-15, 09:35 AM
Bài mới nhất: Q_B
  [Hỏi] thiết lập cập nhật & xóa dữ liệu trong Relationships vucongpda 2 497 27-10-14, 12:06 PM
Bài mới nhất: Minh Tiên
Bug [Hỏi] Báo lỗi khi liên kết RELATIONSHIPS huudu193 5 540 24-06-14, 11:48 AM
Bài mới nhất: huudu193

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)
Diễn Đàn Thơ Văn Thi Ẩm Lâu|Nhà Hàng Sông Thơ